![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgiUc7tqFpKMiZdAhCnCgFDeGiCxuOKPHLjuMN7b5Muw0uhXtpYJpw4K3jyr3APFM3RYrZe3Oz8-PUMrNXCUfRvQ3q3YEuytoDrCbnNMlC-Vl-SYpW9VDnE0Ox4jT0akqm45O1m5JyFOtdSJoKK3ppOfUdNMOEsxY2euyQcQGH9W3biS60kGvPG3cEVRQ/w400-h400-rw/Ost.%20%E2%80%9C%E0%B8%84%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%A2%20%E0%B9%86%20%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%81%20Step%20By%20Step%E2%80%9D.jpeg)
หลังเปิดตัวเฟิร์สซาวด์แทร็กซีรีส์ “ค่อย ๆ รัก Step By Step” ด้วยการได้บอยแบนด์สุดฮอตอย่างวง “Atlas” (แอทลาส) มาร้องเพลงประกอบในมู๊ดแอนด์โทนสุดน่ารัก จนชวนคนมาค่อยๆรักกันผ่านพาวเวอร์การประสานพลังเสียงร้องของทั้ง 7 หนุ่มแล้ว ทำให้ทั้งแฟนเพลงและแฟนซีรีส์ต่างตกหลุมรักแข่งกันชาเลนจ์เพลงนี้ใน tiktok อย่างสนุกสนาน กลายเป็นเฟิร์สซาวด์แทร็กสุดฮิตของเรื่องไปได้ไม่นาน
มาถึงซาวด์แทร็กเพลงสองกันบ้างกับเพลงช้าเพราะๆ “มีเธอข้าง ๆ ทุกอย่างง่าย” โดยเพลงนี้ที่ถือเป็นครั้งแรกกับการชิมลางด้านการร้องเพลงในอีกบทบาทของนักแสดงน้องใหม่อย่างหนุ่ม“เบน” บัญญพนต์ ลิขิตอำนวยพร ซึ่งในเรื่องรับบทเป็น “พัท” ที่ได้ออกมาพิสูจน์อีกด้านของความสามารถในการร้องเพลงของตัวเองเป็นครั้งแรกในเพลงนี้ นอกเหนือจากความสามารถในด้านการแสดงที่พิสูจน์ให้แฟน ๆ ซีรีส์ได้อินไปกับชีวิตในการทำงานและความน่ารักของตัวละครนี้ไปแล้ว
สำหรับ OST. “มีเธอข้าง ๆ ทุกอย่างง่าย” ถือเป็นอีกรสชาติที่ต่างจากเพลงแรกที่มาในสไตล์เพลงช้า น่ารัก โดยได้นักแต่งเพลงสุดฮอตของ พ.ศ.นี้ อย่าง “ตูน THREE MAN DOWN” (พีรพล เอี่ยมจำรัส) ที่มาบรรจงแต่งเพลงนี้ให้เบนเป็นผู้ถ่ายทอดออกมา ผ่านเนื้อหาในมุมของแม้โลกที่กำลังวุ่นวาย สร้างปัญหาให้ท้อแท้ หมดหวัง แต่เมื่อมีคนๆนึงเข้ามา กลับทำให้โลกที่เคยมืดมนสดใสขึ้นมาอีกครั้ง ซึ่งถือเป็นครั้งแรกที่เบนต้องออกมาถ่ายทอดอารมณ์ของตัว “พัท” ผ่านเสียงร้องตัวเองโดยงานนี้แม้หนุ่ม “เบน” จะออกอาการตื่นเต้นสุดๆเพราะเป็นครั้งแรก แต่พอเข้าห้องอัดจริงก็ผ่านฉลุย พร้อมเผยว่า
“ผมรู้สึกตื่นเต้นมาก ๆ ครับ ดีใจที่มีโอกาสมีซิงเกิ้ลเป็นของตัวเองและยังเป็นเพลงที่ร้องประกอบซีรีส์ที่ตัวเองเล่นด้วย ก็ชอบมาก รู้สึกดีใจ เนื้อหาของเพลงนี้จะสื่อสารเกี่ยวกับว่า มีคนๆนึงที่รู้สึกเหนื่อย ท้อ หมดกำลังใจ สับสน ด้วยความวุ่นวายรอบข้าง แต่ทุกอย่างดูเปลี่ยนไป เมื่อเค้าได้เจอคนๆนึง ตอนเข้าห้องอัดรู้สึกตื่นเต้นมากๆ เพราะเป็นซิงเกิ้ลแรก ก็อัดอย่างจริงจังกันเลย เพลงนี้ผมว่ามันแทนความรู้สึกได้หลายๆคนในซีรีส์เลย เพราะทุกคนก็มีปัญหาของตัวเอง แต่หลักๆก็แทนตัวพัทเป็นหลักครับ ก็ขอฝากเพลงนี้ด้วยนะครับ มีเธอข้างๆทุกอย่างง่าย ฝากทุกคนไปแชร์ ไปฟังกันเยอะๆนะครับ”
มา ค่อย ๆ รัก ค่อย ๆ อิน ค่อยๆ กินใจ ไปกับ OST. “มีเธอข้างๆ ทุกอย่างง่าย” เพลงประกอบซีรีส์ “ค่อย ๆ รัก Step By Step” เพลงที่ 2 โดยสามารถติดตามรับชมและฟัง Lyrics VDO ได้พร้อมกันวันที่ 24 พ.ค.นี้ เวลา 00.00 น. ที่ Music Streaming ทุก Platform และทาง Youtube : JustUp Official https://youtu.be/DBfyLxWzMsw
พร้อมกับสามารถรับชมซีรีส์ “ค่อย ๆ รัก Step By Step” สดพร้อมกันทาง ช่อง ONE31 ทุกวันอังคาร เวลา 23:00 - 00:00 น.รับชมย้อนหลัง Version UnCut ได้ทาง WeTV 00:30 (OTT)
รายละเอียดเพิ่มเติม : Facebook / IG / Twitter / Youtube Dee Hup House และ JustUp Official
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg-1QBDIf8Mdql6DqBv-4Nihql17SI6Tqqc5ggxcoJW2rW6heXy7v4Gb_d452sMw7dH5eCyC2WWKq5g8KycV2CHDlZilUdpCIZJGJ8_m_k0g1zjb9VESW3fP6VMOPuf45Hq8Hc8r1SPBc2ngChIOzfPm_-a-7rha6Mtya2ssfYV8ErE9tswti7kYqKRTg/s320-rw/IMG_4103.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiTOKWopIhrNwLJT57Tv93LrjEobYF4SE-VtiomLk81f6GKbsdhgVbku7eoD6jnjJbDwvoIbIkAs9d3Ta7FsgqFcMaLpVgUB8EJgfASw72zbmfsZ8-IUQTuYdNArkZCHYHLv0urccFhPRoGHnrEHT-im-doiOIJDp2oi6VEz-kW3YB52fda8eIF2-vGIw/s320-rw/IMG_4106.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgjF-YCki9_ELVxhTFkP63ZHIpHqeVu07Q9NxykAY4hW5he7-ZXPeyYbRCO5IO_xA0p-kWwKi0ZNWr4PGpA17hGH7ZkzdemnjqAvrBMApugqMTM1VmEuyDGJm-FKhe2l2iIqokby6a2qvS09macg8Ev6sn3agJqxuOb_kXADgLJ-jr8dHSzgbelc2E0mQ/s320-rw/%E0%B8%9B%E0%B8%81.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjHYh8Hh3wCpI80orhiZAFbeepv4Sw-_HAqBQVSx2P7x1UeDzGCexZs36LqFHisJZ2hWF6l74o4HBccnYiS51neOvjXawxx78wPIkV6O1o5_aY9AW6ihsvXZ3YwQsfr5km7ziZLqMV4LeMxaqh56uWEGuavfIFkvsLEko20Da-NKKZzTqjrOZpkoWNinw/s320-rw/%E0%B9%80%E0%B8%9A%E0%B8%99%20%E0%B8%95%E0%B8%B9%E0%B8%99.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjzlBBvfnBdzOSIibuusLhikLoDKX2Z5YJJvoBtJ_p6rRJxRjcvQ2SdjsQFM_PDrsCwlA-UPLLMm1Z7UNAK0-X4xGCNiHYD4nsxJ-8OBmHdQQ__Q-QpkEH-2pEgDu6pcIX5neA3WLqEScKGmxPOr86b_ZF8nECitiHsncd89j0LivqLD_-jl0K3HGucag/s320-rw/%E0%B9%80%E0%B8%9A%E0%B8%99-%E0%B8%95%E0%B8%B9%E0%B8%99.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh09SnIAgeEp4a6qyczWktMxjlBuYudXtrqY3NbgjkKZc8oUljMx4SYj48ZXCPY7QBsx6UDUkWYbzdMSuSYXw1NcsfBOsfRqGK-SKnIpYJoNDxfnGpM1IzPZ-3cOhuu83IMKCUf8aYxGFJC5XkrQYPEC0qunlkq7f5rRrEE_3UyZJPlnYdVexjMsTbZwQ/s320-rw/%E0%B9%80%E0%B8%9A%E0%B8%99.JPG)
Social Plugin