![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjWIQJrvZs7ClqKe6U4ToXKdTk3A-kTAxZWui0eDFbs_xKefVogQxnqBDxSRBqEqzRl68fX2qqkmCAOKcvX-qV-U6ZpTcS-VkY_caoQ_6MIh0kWVDRthyemUiBG8TGqtmzEKvxhcd3QfPqU/s320-rw/%25E0%25B8%25A1%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%25A5%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%25A2%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%2587%25E0%25B8%25B4%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%25A5%25E0%25B9%2589%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2599.jpg)
ถ้านึกถึงศิลปินที่มีแฟนคลับล้นหลามและเหนียวแน่นหนึ่งในนั้นต้องมีชื่อ “ตรี ชัยณรงค์” ศิลปินเจ้าของมาลัยเงินล้านนกยูงลำแพนที่เคยฮือฮาในโลกโซเชี่ยลเมื่อปีที่แล้ว กว่า 4 ปีบนสังเวียนศิลปิน “ตรี ชัยณรงค์” มีแฟนคลับเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ ด้วยนิสัยที่เป็นคนจริงใจ อดทน กตัญญู และดูแลคนรอบข้างทำให้แฟนคลับรักและเอ็นดูหนุ่มคนนี้แบบไม่มีข้อแม้
“ตรี ชัยณรงค์” ชอบร้องเพลงตั้งแต่เด็กๆ บ้านเกิดอยู่ที่ จ.สระแก้ว มีพี่น้องทั้งหมด 4 คน ตรีเป็นที่ 3 พ่อแม่มีอาชีพทำสวนทำนา ฐานะครอบครัวถือว่าดีพอสมควร จนเมื่ออายุ 9 ขวบ ครอบครัวเริ่มมีปัญหา และพ่อแม่แยกทางกันในที่สุด ตรีและพี่น้องใช้ชีวิตอยู่กับแม่ด้วยความขัดสน และด้วยสุขภาพคุณแม่ที่ไม่แข็งแรง รายได้ของที่บ้านจึงมาจากทางพี่ชายคนโตคนเดียว ด้วยเห็นสภาพครอบครัวตัวเองที่ลำบาก ตรีเลยตัดสินใจลาออกจากโรงเรียน และออกมาหางานทำตอนอายุเพียง 16 ปี โดยการเดินสายร้องเพลงได้ค่าตัวประมาณ 100 – 300 บาท ก็ถือว่าได้แบ่งเบาภาระครอบครัวได้ระดับหนึ่ง ตรีฝึกฝนการร้องเพลงด้วยตัวเองจากการชอบฟังเพลง โดยไม่เคยได้เรียนร้องเพลงจากที่ไหน จากนั้นตรีก็เริ่มเข้าไปทำงานกับวงดนตรีจริงจังและเริ่มจากการเป็นเด็กเก็บชุดได้วันละ 200 – 300 บาท จนได้มีโอกาสขึ้นมาร้องเพลงหมอลำของวง ในขณะเดียวกันก็รวมกลุ่มกับน้องๆ ที่สนิททำวงแดนเซอร์ไว้รับงาน เรียกว่าตอนนั้นสู้แบบหลังชนฝา มีงานบ้างไม่มีงานบ้าง กระทั่งวันหนึ่งตรีพาน้องๆ ไปรับจ้างเต้นแดนเซอร์ที่งานวัด ใน จ.สระแก้ว ขณะที่การแสดงใกล้จะจบตรีได้ขึ้นร้องเพลงเพื่อเป็นการปิดการแสดง เสียงไปเข้าหูท่านเจ้าอาวาส และท่านได้ให้คนไปตามตรีเข้าพบ จากนั้นได้แนะนำตรีว่าให้เดินสายทางการเป็นนักร้องสิ น่าจะรุ่งเพราะเสียงดีมาก คำพูดนั้นเองทำให้จุดประกายความฝันของหนุ่มน้อยที่รักในการร้องเพลงอย่างที่สุด “ตรี ชัยณรงค์”ไม่รอช้าก็เริ่มเดินสายประกวดร้องเพลงอย่างจริงจัง ตามรายการโทรทัศน์ หรือเวทีที่มีการประกวด เพื่อหวังว่าจะได้มีแมวมองหรือผู้ใหญ่ทางค่ายเพลงได้เห็นและชื่นชอบในน้ำเสียงของเขา แพ้บ้างชนะบ้างสลับกันไป แต่ทุกอย่างก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง เขาเลยกลับมาเดินสายรับจ้างร้องเพลงและทำวงแดนเซอร์รับงานต่อไปในระยะหนึ่ง กระทั่งมีคนที่รู้จักแนะนำว่าลองมาประกวดรายการ “ศึกวันดวลเพลง” ตรีก็คิดหนักเพราะก็ร้างราจากประกวดมาถึง 3 ปี แต่ด้วยความคิดว่าอยากจะเป็นนักร้องและไม่เคยหยุดฝันจึงได้ตัดสินใจมาแข่งขันอีกครั้ง จนได้รับชัยชนะเป็นแชมป์ 17 สมัย
ซึ่งเรื่องราวชีวิตและเสียงร้องของตรีที่รายการนำเสนอทำให้แฟนคลับชื่นชอบและชื่นชมในความมานะและความสามารถของเด็กหนุ่มชื่อ “ตรี ชัยณรงค์” และความฝันที่ตรีตั้งใจก็เดินทางมาอีกขั้นเมื่อผู้ใหญ่ทาง Grammy Gold ได้ติดต่อให้ตรีมา ออดิชั่นเป็นศิลปินในสังกัด และได้เป็นศิลปินใน GMM Grammy ในที่สุด “ตรี ชัยณรงค์” มีผลงานเพลงมากมายหลังจากได้เข้า GMM Grammy อาทิ มันฮักแต่เข้าฮู้บ่ , มันแปลว่ารัก , ฝันว่าได้เป็นพระเอก รวมถึงผลงานการแสดงที่ฝากไว้ในละครและก็ได้เป็น พรีเซ็นเตอร์สินค้าอีกด้วย ซึ่งตอนนี้ “ตรี ชัยณรงค์” ก็กำลังจะมีโปรเจกต์ใหญ่ที่จะให้แฟนคลับได้ชมกันในอีกไม่นาน แว่วมาว่าเป็นโปรเจกต์ที่ใหญ่ที่สุดในชีวิตของหนุ่มคนนี้เลยก็ว่าได้ ติดตามความเคลื่อนไหวและส่องติดตามชีวิตของ “ตรี ชัยณรงค์” กันได้ที่ Facebook : ตรี ชัยณรงค์ , Instagram : tree_chainarong , Youtube : ตรี ชัยณรงค์ Officail , Tiktok : ตรี ชัยณรงค์ GMMGOLD แฟนคลับแฟนเพลงเข้าไปกดติดตามกันไว้ได้เลย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjyFYOYwJT7jc7qiTpdn010pLFS7DoMbpII5OCjLfVc5qqV8THLraVSTGsAtWEyOX2LKBWdmV5dta-XUE3av-cLI_t-9URAWr5d0YPVN1M4K0_GvHNA0qH9p-DAmr3-ZdDuKXc0dpxJaMiF/s320-rw/%25E0%25B8%25A1%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%25A5%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%25A2%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%2587%25E0%25B8%25B4%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%25A5%25E0%25B9%2589%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2599+%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25A2%25E0%25B8%25B9%25E0%25B8%2587%25E0%25B8%25A5%25E0%25B8%25B3%25E0%25B9%2581%25E0%25B8%259E%25E0%25B8%2599.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjzy5ysjCCK-jClqRIbhB_phH0UAzuidQd2wL8PspKiODa8A2jkFzWaZWR8VxMZvwQsSd26xEAAwb7yocwyvLYE8GbHNDxQ8BxczphG9SiwgFBBEM3DzqgdXf2LBGebXugcIA8b0QrbbFmn/s320-rw/%25E0%25B8%2595%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B5+%25E0%25B8%258A%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%25A2%25E0%25B8%2593%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%2587%25E0%25B8%2584%25E0%25B9%258C.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhPA3CuZONAf4h5XHGvZ34Oo1kaeL_y2UbOCcARD8z4u5vtViavo5sDlrNDQHaf7n3Z99OPo0M1h6PXvl8mFe8UTac2Kh09dp1kGLo5lHcwhXMPgA33gQU5Pz0ZiFUa4_N0FxX2i9Mgu51v/s320-rw/%25E0%25B8%2595%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B5+%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%259A+%25E0%25B8%2584%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%2593%25E0%25B9%2581%25E0%25B8%25A1%25E0%25B9%2588.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhngBNUy440ZemaDyB7okevas9O-CEdv8YeIJheOqHixNulRyjZqmS-SNHa9p3gT1AHzYaIGMw14-acMuqek858WLrlFwe37UoTqqFzJwCxdaIoy13Vy3HQOM6LISF4khBZSQ-CoOD3j2wA/s320-rw/%25E0%25B8%2595%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B5+%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%259A+%25E0%25B8%2584%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B9%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25A5%25E0%25B8%25B2.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjBTyE5NKtmBTPp3_lsWC6-ks3EKqB7KQo6WGnUOuPy7IFkmn8j8QQZWG9E_jhO5e04fbUOCxAIQAXCZIe31msDnc3k0__u7OKCDEKx6VEomWOC151-Pq0vbXBIad2nMt4CoFLJ6TFaE7ra/s320-rw/%25E0%25B8%258A%25E0%25B8%25B5%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%25B4%25E0%25B8%2595%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%25A2%25E0%25B8%25B9%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%2581%25E0%25B9%2587%25E0%25B8%25A2%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%2587%25E0%25B8%2584%25E0%25B8%2587%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B5%25E0%25B8%25A2%25E0%25B8%259A%25E0%25B8%2587%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%25A2.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjt3P_gDBM9KPpwjtw2BTSIoLLLFQKxuekrDE9gg8tTAr9JqSh2CXGIP2xqJnrCtnpj0dI0Nf75CauWDqewQXW8KRRM6KNRNgXCweXsXZlsh-83WR4EDxh05VcV_f5xppjPELcObA1aqW8-/s320-rw/S__17047948.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjaAQ2GcQ0wBvI2jrPB1fEGjiQ5xz2iU2pXsZEDECZIrkZ2_6HemlVYJXSXW8Y-IYt8Uvv0rzZq0V2ryN0N1qGOkYDNXS96Vky5UdDEk0yjJK9FWoWF-779PB0f6oVT9STQkF9AWfXRjPFo/s320-rw/S__17047946.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgUGsCY8eI1bHFthqxqe8Ee6HyRSkJze_nXyLiJRXgxFye_xMF69d3j_Jw2JBkXiqrjLy3gNFKBqzziaZtlEoTeTxq5uIquBQ8nmD7Vc1BeSs95aeEMa5gpjaZqC-ejxWKpWTAG6TASKEa1/s320-rw/S__17047923.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjR8Xtr_vC1q1KO-wNA3Ox6nyFGHmVj-WeKpFlfd3iU4yKr7dM7cf3JP_EDvQxLsYURPYbOrzIExuBKENoOZw613dn_r2Dn32kpj_UekPatlkfO1bFkzL45zi3nnhZgIbf0E5tr43xf8SmL/s320-rw/S__17047912.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj2x1qhRx8u35ow1TWZf3iETv9-5f_dtCjHUNfxhAGh7d3qUroGWIchyphenhyphenL5uAMAWpNAivv6oMN6dswyNp7prlEcHXUfdGYjZHkAfC7nYLhY9Y123jIAlFN8wf5dFV3o7_qfuZnMHD9Oe2e_Y/s320-rw/S__17047906.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEimqgDbe0ehkIn8QDdL5jFdTHZDtXNBLR6ybF91PAGaf_5Jf6VzF0MxD1GLIdS5qawrCYPJlYpgAQp8Sb5k4QKPjP6N7Y9lL7gFZkagVVAZHjtEsMKpAPBbUl6LrxnJo1o8vhzFHnuHwc3i/s320-rw/S__17047905.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhBL6CFaF9eewnRnGw9d4ZW-caiJJEVanQrRyM4IFigp5ILJRjq8GuwuRXFRY1nbrjtEderbcKJZcxD5VdcojtHS6lrpC5FKXa_n1LAkOcJJSaVXwhpCcju-6UBUA8jeiyRVw9dIoa_A8hc/s320-rw/S__17047900.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjS626JKndHo49tueZLCMsbFmGjy4HkaGHuQ9UfjK65aYMzRNz9IiL4H5VW81DhWvV4nDVrI5T907L-2YWtSGfioy5M-yyOlWK7wFd3ennjLwZDAKIbeZ81M65iBIDhp_WfW1HUwCNnqkbQ/s320-rw/240173466_3006300819624863_7044678398660013082_n.jpg)
Social Plugin