เรื่องย่อตอน ละคร สองเสน่หา ตอนที่ 1
ออกอากาศวัน พุธที่ 5 พฤษภาคม 2564 เวลา 20.30 น. ทางช่อง 3 กด 33
พิลาสลักษณ์ (คิมเบอร์ลี่ แอน โวลเทมัส) ถูกปลุกให้ตื่นขึ้นมาจากฝันร้ายที่ยากจะลืม และกลับมาใช้ชีวิตอยู่กับความจริงในร้านต้นไม้ธุรกิจครอบครัวที่พ่อแม่ทิ้งไว้ให้ก่อนเสียชีวิต โดยมี ป้าจันทร์ (กล้วย-ปรารถนา) ป้าแท้ๆ ที่คอยดูแลเธอและพี่สาวฝาแฝด เดือนหยาด มาตั้งแต่ยังเล็ก
เดือนหยาด (คิมเบอร์ลี่ แอน โวลเทมัส) แฝดพี่ที่มีชีิวิตแตกต่างจากแฝดน้องอย่างสิ้นเชิง เธอกำลังเป็นดาราดาวรุ่งที่ถูกจับตามอง แต่ต้องมาเจอเรื่องสุดช็อค เมื่อเธอรู้ว่าตัวเองกำลงจะตั้งท้องกับปรมินทร์ (กอล์ฟ-พิชญะ) นักร้องหนุ่มสุดฮอตที่กำลังจะร่วงจากข่าวฉาว แต่ปรมินทร์ไม่ยอมให้เกิดข่าวฉาวกับตัวเองซ้ำสอง เขาจึงตัดสินใจทำสิ่งที่หลายคนไม่คาดคิด!!
การตัดสินใจและการกระทำของเดือนหยาดและปรมินทร์ครั้งนี้ ทำให้น้องสาวฝาแฝดอย่างพิลาสลักษณ์ ต้องเดือดร้อนเอาตัวเองเข้ามาช่วยแก้ปัญหาให้พี่สาวอย่างไม่ทันตั้งตัว ทำให้ วาริธ (เจมส์-มาร์) ผู้บริหารหนุ่มสุดหล่อ หลานชายเจ้าของบริษัทสื่อออนไลน์อันดับหนึ่ง Look Life Media อย่าง ทรงชัย (กบ-ทรงสิทธิ์) ที่ตัดสินใจจะชวนเดือนหยาดมาเล่นละครเรื่องแรกให้บริษัท ต้องมาพัวพันและเข้ามาช่วยเหลือเรื่องราววุ่นวายของสองพี่น้องฝาแฝด!!
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgnsLWvwy2kgoJyFkmk2sZZl4EOOxgB2agApoYBusxrRtOYPRND_rkRh1A0dA4t55uBGgr1pplp4WTXgCDlO7CQ-V6-t0M8JKVA7ZvBDT6hNCdOn-K_2Kuc1W1yo_Gw5YRkICW2DTxnV0s/s320-rw/8U6A3644.JPG)
เรื่องย่อตอน ละคร สองเสน่หา ตอนที่ 2
ออกอากาศวัน พฤหัสที่ 6 พฤษภาคม 2564 เวลา 20.30 น. ทางช่อง 3 กด 33
งานเข้าเดือนหยาด (คิมเบอร์ลี่ แอน โวลเทมัส) อีกระลอก เมื่อเดือนหยาดต้องเข้าร่วมงานแถลงข่าวประจำปีที่บริษัท Look Life Media แต่เธอดันได้รับบาดเจ็บจากเศษแก้วที่แขกไม่ได้รับเชิญของเธอมาก่อเรื่องไว้ที่คอนโด เดือนหยาดตัดสินใจกลับมาอยู่บ้าน โกหกพิลาสลักษณ์ว่าเธอทะเลาะกับ ปรมินทร์ (กอล์ฟ-พิชญะ) จนทำให้เธออยู่ที่คอนโดไม่ได้ เดือนหยาดตัดสินใจให้พิลาสลักษณ์ปลอมตัวไปทำงานแทนเธอ พิลาสลักษณ์ไม่มั่นใจว่าเธอจะทำงานแทนพี่สาวฝาแฝดได้
ปรมินทร์ไม่ยอมให้เดือนหยาดรอดตัวจากข่าวฝ่ายเดียว เขากำลังคิดแผนการเพื่อเอาคืนเธอ! บุษบา (น้ำหนึ่ง สุทธิเดชานัย) คุณหนูเอาแต่ใจ เจอปรมินทร์ที่งานวันเกิดของเธอ บุษบาสานต่อความสัมพันธ์กับปรมินทร์ได้ด้วยเงินที่เธอมี เมื่อเธอรู้ว่าปรมินทร์ไม่ได้เป็นของเธอแค่คนเดียว แถมคนที่ใช้ผู้ชายร่วมกับเธอยังมีดีกรีเป็นถึงดาราดาวรุ่งอย่างเดือนหยาด บุษบาคิดแผนกำจัดเดือนหยาด เตรียมของขวัญผูกโบว์ไปเซอร์ไพร์สเดือนหยาดที่กองถ่ายในวันที่เธอกลับมาทำงานวันแรกอย่างเจ็บแสบ เดือนหยาดเห็นของขวัญ “แตงกวาผูกโบว์” แล้วถึงกับอึ้งจนเก็บอารมณ์โกรธไว้ไม่อยู่!!
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjTEWXmFn9sLrSIo0M2qO7tEEqF35CXReCmQJDhDnseZYp4BU6iP-BMwGAz11rL849mfN_dUE5HI7pXzh6eDZIP366pzRJWuHgE2R2RR1gmyUAFa-eTsGTzK8ORL3dUA7yEbDt7AcYq02Q/s320-rw/8U6A3687.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjfffMqNnyS8FmfcVfFrwe3ANSoMqaiypvxhumILFtn9_6Ilxe5y-qSYZM97rvCvOKxKFxvZNfh2baswmrd-x0soYhe7_FvJ-eUcsp-k5mDW7toPOfe1S268ncH3LluoVHsyRKWbR0FP6Y/s320-rw/DSCF3233.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjN8EmR92Vy914-0NLk7yxbacXxNhjswEFgSX3NYWM5tm4JZC15Tqh20g1WQOLthSguOK8E0EVwTRlkPXoeR4i9wQGAHOjWru2wCQ9cXx04w52pUi6S08WhSIqvZSQQJqJN2eu8ADy82eg/s320-rw/DSCF3242.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhdg0p46yD_k1MbzyEN1cTsk0lOwXrZpaNUas8jv3d6NImP2G6CxSgc9v2e0iVluyYjM2oR19tTndLx79FFRVn7wGHyGWKz5DW-8VJhx-WqIZZc6QbQzbJqybV_uJJ5us95WnnVit_f8jQ/s320-rw/DSCF3999.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgoptqJhKymH8Ngg1Hq61hGBzrxT_HSJAKKgs5LfpC0qnjmYUa3-VxS9IQT4kPjYsl9i23JGl-L91WR-Yky3kAxIhTsSPg_NFA5RudqIfaAPHEiCzkGIil-44SMws8Oz4etiTKMbWqxVyk/s320-rw/DSCF4102.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgYIY6-t6lX_Ni3eOZHMlS5xsjQfSzfJuGjO9968LK-58NMyyDZUs1qmYggg8Mr6H43AgLdHftHdrn0otNWlT3b0qcCJ3S7RmnjHrdyot71GbQ95Fzjz5UrvLd0yBDP3SzzsAe0PwAR5dI/s320-rw/DSCF5920.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEisAEHKUQ3kFm5p43x5dupjgjk7YOJ8RAFbERIGNly_ANkueKAcZQH-ngDFwCgX-6WKSgF-0ZQoMUfgN7TPfMcheSPOB75cBzVvSoEpO4aaZ7-PB5iEAN4w2k28v1OWfQTaWKoiCDxvpQQ/s320-rw/DSCF5999.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg068ccRWMP5uZuK29pQ7ZTX9JQMRdqd5S-qJtjunikyRspflzzd0PUC1gq__X3xb7uvRKUoBFUe8WRW_Spt4rBCJkQBUuVEqlqympZpq4_IVNKZ0auFsOVKvB5r8AiXhdmVxMQqgt1NPk/s320-rw/DSCF9335.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg2dd51cvKHej9rwStVF34yMYgjYrNtAjevSpGMy-Ta-XDmosIXatIDzx_e6fVJPEmTho82SEh4dbqf3bbhNuPFaLNS6xrTZ0wuMzYq7mbJa3NZpMYsDBlCdp7Qx0mvWc30ld8p67S5Tk4/s320-rw/DSCF9797.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhQm0bKdKw_DDZK73AlzdZQo3YJXCbJ3OHOPVrpqRQIaU_oudsGo2XcZg0pLvbfssYd2XuF5qbSMCShlKlFfMLhP4SDI8LbrQ-5oen9fWK5clnXoYZYuqKC8ZRCEpz_WyqjmdR_JpSw7r8/s320-rw/HL.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhcMqA8jO1MeokevzquXzvQ16bORRRhMeCZLgCL79Z3_QNJmkMhIu9gdxS-gJ8jPUjXrA3yeEn5iYuJi_oDLkJx_VQsIFlGs-HbmmTaSu_mlZNZod3xOvloMBHicwIC0_K-L5GOYd0S0XU/s320-rw/n2.JPG)
Social Plugin