![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgLghm7UrSTqHPZFxfPVop8_NT3x_Mipq9PWvrgt3JxgVvPibe3fjflBA_h0AhCMQHiEadB0Ts1enhgCjRbAcpJP3dQp2sQApTRMn73lPHfl_njbxD_lXsTokZljdEFG1tbmy2l1FTKwDr2y3-iZ5b9C1zckFgElMpnM3nCP-iPNM6YJPddlPOged4WVhY/w640-h512-rw/%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B8%8B%E0%B8%B4%E0%B8%87%20%E2%80%9C%E0%B9%80%E0%B8%88%E0%B8%99-%E0%B8%99%E0%B8%A4%E0%B8%A1%E0%B8%A5%E2%80%9D%20%E0%B9%82%E0%B8%8A%E0%B8%A7%E0%B9%8C%E0%B8%9D%E0%B8%B5%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%81%E0%B8%AA%E0%B8%94%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%A3%E0%B8%81!.jpg)
เพราะกระแสความร้อนแรงของภาพยนตร์ไทยคอมเมดี้ เซ็กซี่ หวาบหวิวเรื่อง “My Next Doll ยัยตุ๊กตาซ้อมรักยกกำลังสอง” ภายใต้การผลิตโดย "โมโนออริจินอล" ดูได้ไม่มีเซ็นเซอร์ที่ MONOMAX (โมโนแมกซ์) ทำให้นักแสดงสาว “เจน-นฤมล คำพันธ์” กับบทบาทหุ่นยนต์ Care Doll “มาเรีย” ขึ้นแท่นกลายเป็นขวัญใจหนุ่ม ๆ ไปเรียบร้อยแล้ว แถมทุกวันนี้เดินไปไหนมาไหนก็มีแต่คนเรียกว่า “มาเรีย” โดย “สาวเจน” ได้กล่าวถึงผลงานแสดงครั้งแรกในชีวิตว่า
“เรื่อง My Next Doll เป็นผลงานการแสดงครั้งแรกของเจนเลยค่ะ ตื่นเต้นและกดดันมาก ๆ เพราะเจนได้เคยมีโอกาสดูภาคแรกของภาพยนตร์เรื่องนี้ที่พี่มุก-พิชานาแสดงไว้ คือแซ่บมากดีมาก แต่ภาคนี้เจนได้รับบทเป็นมาเรีย จะออกแนวน่ารักเซ็กซี่ สดใสร่าเริง ซึ่งมาเรียคือหุ่นพิเศษอีกหนึ่งตัวในเรื่อง หลายคนอาจจะนึกว่าเป็น sex doll แต่จริง ๆ แล้วมาเรียเป็น care doll ถูกสร้างขึ้นมาเพื่อดูแลผู้ป่วย คอยทำตามที่มาสเตอร์สั่ง คอยดูแลใส่ใจทุกรายละเอียด ทุกเรื่องของมาสเตอร์ แต่ตัวมาเรียเป็นหุ่นยนต์รุ่นใหม่จะมีพาวเวอร์มากขึ้นในการปกป้องมาสเตอร์ สามารถต่อยคนทะลุทะลวงได้เลย ตอนที่เจนได้อ่านบทรู้สึกเลยว่ามาเรียเป็นคนที่เซ็กซี่ แต่ตัวเจนไม่ใช่คนเซ็กซี่เลย ซึ่งการได้มารับเล่นบทนี้ค่อนข้างท้าทายและยากมาก เพราะเราไม่เคยเป็นหุ่นยนต์ก็เลยไม่รู้ว่าหุ่นยนต์จะต้องรู้สึกยังไง หุ่นยนต์จะคิดอะไรอยู่ เจนต้องพยายามจินตนาการตัวเองตลอด และทำการบ้านค่อนข้างหนักไม่ว่าจะเข้าคลาสแอ็คติ้ง ฝึกการเดินให้เป็นหุ่นยนต์ ฝึกการบู๊ให้ดูแข็งแกร่ง แข็งแรง กดดันแต่พอได้ทำแล้วรู้สึกสนุก ก็อยากทำผลงานออกมาให้ดีที่สุด เพราะว่าภาคแรกเขาทำไว้ดีมาก แต่ว่าภาคสองก็ไม่ได้น้อยหน้านะคะ นักแสดงทุกคนสู้กันเต็มที่มาก สำหรับเจนหากคนจะติดภาพเราเป็นมาเรียออกไปไม่เป็นไรค่ะ เจนถือว่าเราแสดงได้ดีจนคนอินตาม ก็ต้องขอบคุณทุกกำลังใจที่มีให้เจนด้วยค่ะ”
ติดตามผลงานของนักแสดงสาว “เจน-นฤมล คำพันธ์” กับบทบาทหุ่นยนต์ Care Doll สุดเซ็กซี่ “มาเรีย” ได้ในภาพยนตร์เรื่อง “My Next Doll ยัยตุ๊กตาซ้อมรักยกกำลังสอง” ได้ทาง MONOMAX (โมโนแมกซ์)
#MONO #MONOMAX #MONOORIGINAL #Mynextdoll
Social Plugin