![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgE3Fbzp1HyRu_a5ll6pCvXN-9quROsYRAHZnAlPQPSAkurMPH6MbmVCejDOfCYt5gXHUMRtAuZ_ehhHYu2FPQLP7rcFnApQiQH63-7jpOwBRK7BpsWZqa6TSm9PU-fRPy1iEZitxKJuDGsvqAgNohfwlIiPXymnh1V4b7JcUAeKNT7BasT0zuj3p1R6w/w640-h360-rw/%E0%B8%88%E0%B8%B5%E0%B8%88%E0%B8%B5%E0%B9%89%20%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%A1%E0%B8%B5%E0%B9%88%20%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A1.jpg)
ซุ่มซ้อมกันหนักตลอดระยะเวลา 1 เดือนเพื่อเตรียมความพร้อมในงานไฮทัชและโชว์พิเศษ “Like The Rain I Have Just Fallen For You” ที่กำลังจะเกิดขึ้นในวันเสาร์ที่23 กรกฏาคมนี้ ที่โรงภาพยนตร์ที่ 14 เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ รัชโยธิน นอกจากแฟน ๆ จะได้ไฮทัชกับสมาชิก “ลาสต์ ไอดอล ไทยแลนด์” แล้ว ยังจะได้ร่วมชมโชว์พิเศษที่ทุกคนซ้อมกันอย่างหนัก เพื่อโชว์ให้แฟน ๆ ได้เห็นพัฒนาการต่าง ๆ ตลอดระยะเวลา 1 ปีที่ผ่านมาของพวกเธอ
งานนี้เลยเก็บภาพการซักซ้อมของสาว ๆ ทั้งหมดมาให้ได้ชมเป็นน้ำจิ้มเบา ๆ ว่าทุกคนจะได้เจอกับโชว์พิเศษอะไรในวันเสาร์ที่จะถึงนี้กันบ้าง แน่นอนว่าสาว ๆ ลาสต์ ไอดอล เตรียมเพลงจากซิงเกิ้ลแรกอย่าง “Bandwagon” ในเวอร์ชั่นพิเศษมาให้ได้ฟัง ไม่ว่าจะเป็น เพลง “หน้ากากน้ำตา” ,“ชนแก้วกันให้กับวันที่เสียใจ”, “Again & Again” และ “ผลไม้เหนือจินตนาการ”
ลาสต์ ไอดอล เผยว่า “พวกเราซ้อมกันหนักมากเลยงานไฮทัชและโชว์พิเศษครั้งนี้กันเลยนะคะ เราจะนำเพลงจากซิงเกิ้ลแรกมาร้องในเวอร์ชั่นพิเศษเข้ากับบรรยากาศฤดูฝนนี้ และสลับสับเปลี่ยนเพลงกันร้อง ไม่คิดว่าจะได้มีโอกาสได้ทำอะไรที่ท้าทายความสามารถของพวกเราขนาดนี้ เป็นอะไรที่พิเศษจริง ๆ พวกเราสัญญาว่าจะทำให้ดีที่สุดนะคะ งานนี้พวกเรามี 2 รอบได้แก่ รอบแรกเวลา 11.00 น. และ รอบเย็น เวลา 17.00 น. ใครที่ยังไม่ได้จองได้เลยที่ https://bit.ly/3nMLLzT สะดวกรอบไหนก็มากันได้เลย และติดตามรายละเอียดต่าง ๆ เพิ่มเติมได้ทางเฟสบุ๊ค Last Idol Thailand วันที่ 23 ก.ค.นี้ อย่าลืมมาเจอกันนะคะ”
Social Plugin