![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiXBZ0iMbLoL6K9f1GMFyYRFiPeygQkXeorx0s382SH0gBxdKsvAEgIH-X5arhty1qDiDulrLdjXcuJ6IeowRD3Bc091KBbc9nUS0n4xOFq9SrMqVIV3Hn3T7wdjFMu8EbJ6mMd6uK40Skz9CY9G3dCHJubCU6Ytxv6NxVE6skDTNYrD45PfWQ3Mx0vEA/w640-h336-rw/collage.jpeg)
งานรุ่งคิวทองไม่แพ้พระเอกสำหรับนักแสดงมากฝีมือ “เดี่ยว สุริยนต์ อรุณวัฒนกูล” ที่ตีบทแตกจนประสบความสำเร็จทำผู้ชมอินหนักหลั่งน้ำตาท่วมจอจากบท “เฮียต้า” ในละครเรื่อง “ซ่านเสน่หา” หลังจบไปแฟนๆ ก็ยังคงหลงใหลส่งกำลังใจไม่หยุด ทำเอาเจ้าตัวถึงกับปลื้มดีใจสุดๆ และตอนนี้เจ้าตัวก็ขึ้นแท่นนักแสดงดาวรุ่งเป็นที่เรียบร้อย เพราะมีละครออนแอร์ให้แฟนๆ ได้ชมกันถึง 2 เรื่อง กับ “รตีลวง” และ “มามี้ที่รัก” ที่เจ้าตัวเผยว่าทำการบ้านหนักเหมือนกันเพราะถ่ายพร้อมกัน นอกจากนี้ยังมีผลงานให้ได้ติดตามกันอีกเพียบแต่จะมีอะไรบ้างต้องติดตาม
โดยเจ้าตัวได้พูดถึงผลงานละครที่ออนแอร์ว่า “ต้องขอขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ที่ชอบกัน กับซ่านเสน่หาที่เพิ่งจบไป ตอนนี้ก็มี 2 เรื่องเลยให้ดูกันกับ รตีลวง และ มามี้ที่รัก เป็นผลงานละคร 2 เรื่อง ที่คาแรคเตอร์ค่อนข้างจะแตกต่างกันอย่างชัดเจน และที่สำคัญคือพวกเราสู้ถ่ายทำเกือบ 2 ปี ฝ่าฟันอุปสรรคกันมาในช่วงโควิด ดีใจครับที่งานทุกงานได้ออนแอร์ และผมเองก็ลุ้นเหมือนกันเพราะเป็นครั้งแรกที่ละครออนแอร์พร้อมกันเลย เราก็อยากทราบด้วยว่าสิ่งที่เราแสดงไปคนดูรู้สึกกับเรายังไง”
“ส่วนตอนนี้ผมทำงาน 7 วันเต็มเลยครับ ช่วงนี้หนักมากเหมือนกัน ล่าสุดก็กำลังถ่ายอยู่กับ เพราะรัก อุบัติรักเกาะสวรรค์ และก็ยังมีผลงานให้ได้ติดตามกันอีกแน่นอน”
เรียกว่าฮอตจริงอะไรจริงสำหรับพี่เดี่ยวม้าบินคนนี้ ตามไปให้กำลังใจเจ้าตัวได้ในละคร 2 เรื่อง 2 รส “รตีลวง” ทุกวันจันทร์-อังคาร เวลา 20.30 น. และ “มามี้ที่รัก” ทุกวันศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ เวลา 20.20 น. ดูทีวีกด 33 ดูมือถือกด 3Plus
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiTlEA9GkA00AZDmE_Szs0NKPm4BCaxQiy-XnJV0sa7mdEfAmFuU0q0dCedUT1ADXgQvQfS_difbq2oVZh_V5wPKW84bQqUffNJcFGD5eUjRYK7pnjF7ryQ1qp2Zcve3K1VEfobr--Re6DAXoxE575JT3kc_sf8hLcFmh6bwP4y3iitFCioe-66vn04tQ/w320-h400-rw/S__6905894.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjZ2e6kFXJnWRjv-vqSpTRLDMr9LHm8tzt9W5v_UY0x2Nfa4jXAsKpwnw6-2vK0M-DeWVHvlq2R-GJYc-F6CR5iJsCIm10C92NMXI7q7Jfdc5iQLTWdPOnvGY9Z0ts4PzqSfRyq2Ro5_PnrG2zTtry5fAgs-jG8ZngNzN6mo7TMrhiq6KGya0oaXqALrg/w321-h400-rw/S__6905895.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhYbZ1BGFmzjfC-gjwWW5imXx0DdD8RGtxskimZlFPxyp1ZsNphSQxfxiLO77fan0heu7oomy0jMii6mG9lx-CftCJbYIw7DhDbZXIJ7RjKwQnkjotd6ER-VvCEUCYGhpTINqXtg4LHxkhF9Ei2m44KzHZUJzjeSaj9OeIfguvEAGfeJ3SRzEK36dgLUA/w266-h400-rw/%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%B5%E0%B9%89%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%81%20(2).jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjZpRo6CHHqVMK_dCSM4ZTo8uwl6OSrlVHmpouGeeiUMfSxKp2cfwpx5UdwhzZZmZo-PZeGdrcMLFSU9sm6sImADf1ut-e5jHs1BWSGXmfW83b0ai2pu2pRj_fgK4WgXOl2bL_DQ8JM3oiwlqKEpwws-E6A-rOnYaNQ0FwYF4mm5QNqw6b9VxuRznN4KA/w400-h266-rw/%E0%B8%A3%E0%B8%95%E0%B8%B5%E0%B8%A5%E0%B8%A7%E0%B8%87%20(1).JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjjdJDDkERhjXu79Uvbtg7ZjAnWTm4y5yBUvqvCPFyw9dxVoUKPTMB_Rqw0WEjavsnxC0FM5Q-BuxqxdkreDf3muliq4u4tYDWaLkKkfGp9nJcljZOoSQhW9pr_hLC9b6g_zbEatq76GYgz1Nc9LOK6pUviCmCHlospjktPzbCrAKAsUghUYLE8Y3U16A/w266-h400-rw/%E0%B8%A3%E0%B8%95%E0%B8%B5%E0%B8%A5%E0%B8%A7%E0%B8%87%20(2).jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhQ1siT1iazXGB-7OWwrABwLZZXMkfo6KatQocsczdZR_vyx2lwErVX1dT5KYOnXcb1QkhxcG5tqlCKdx73wiPoiVHtZflR6yoiiSITjT9mnBKxLQg4PMP_H6LUmSatQsumNgrUIzaNIu7RfADQjPKRvpqgbKM5iwL0wp4vRbPZ5c6Ha2tHywmX2Aa1WQ/s320-rw/%E0%B8%A3%E0%B8%95%E0%B8%B5%E0%B8%A5%E0%B8%A7%E0%B8%87%20(3).JPG)
Social Plugin