วันจันทร์ที่ 10 พฤษภาคม 2564 : #พราวมุกEp1
ดีเจพราว (บัว นลินทิพย์) ดีเจสาวสุดฮอตที่ทำเอาหนุ่ม ๆ เกาหลีใจละลาย ไม่เว้นแม้แต่ 2 หนุ่มเพื่อนซี้อย่างชลันธร (ภณ ณวัสน์) และ มรุต (กระทิง ขุนณรงค์) ถึงกับต้องแย่งกันจีบแบบจู่โจม แต่ความมั่นใจและมั่นหน้าของชลันธรเป็นอันต้องจบลง เมื่อดีเจพราวปฏิเสธเขาอย่างไม่ไยดี แถมงานนี้ยังเรียกการ์ดมาจัดการจนชลันธรและมรุตต้องวิ่งหนีให้ไวไปคนละทิศละทาง หากแต่เรื่องมันไม่ได้จบอยู่เท่านั้น เพราะจู่ ๆ ชลันธรก็ถูกชายชุดดำไล่ล่าตามประกบยิงอย่างไม่ทันตั้งตัว
วันอังคารที่ 11 พฤษภาคม 2564 : #พราวมุกEp2
ดีเจพราว หรือ พราวมุก (บัว นลินทิพย์) ต้องเจอปัญหาใหญ่ถาโถมรุมเร้าชีวิต เพราะเพทาย (ไมเคิล มาร์คาร์) ผู้เป็นพ่อป่วยหนัก แถมที่บ้านยังถูกฟ้องล้มละลาย ทำให้พราวมุกต้องเข้ามาจัดการเรื่องธุรกิจของพ่อ เรื่องเงิน เรื่องหนี้สิน แถมยังต้องจัดการกับน้ำเพชร (มิ้นท์ รัญชน์รวี) น้องสาวคนเดียวที่ทำตัวมีปัญหาเพราะยังรับไม่ได้กับชีวิตที่เปลี่ยนแปลงไปเพียงชั่วข้ามคืน ที่สำคัญพราวมุกยังถูกชลันธร (ภณ ณวัสน์) ตามราวีตามจิกไม่ปล่อย เพราะสงสัยว่าดีเจพราวจะมีส่วนเกี่ยวข้องกับเหตุการณ์ที่ตนถูกลอบยิงที่เกาหลีก็เป็นได้ แม้ดีเจพราวจะปฏิเสธแต่ชลันธรกลับไม่ยอมเชื่อเลยซักครั้ง เพราะทุกครั้งที่เจอหน้ากันชลันธรเป็นอันต้องซวยเจ็บตัวทุกครั้งไป และสิ่งที่ทำให้ชลันธรมั่นใจว่าทุกอย่างเป็นแผนการของดีเจพราว ก็ตอนที่รู้ว่าแท้จริงแล้ว “ดีเจพราว” ก็คือ “พราวมุก” หรือ “ยัยลูกเป็ดขี้เหร่” ที่พ่อแม่จะจับให้แต่งงานแก้เคล็ดเหมือนตอนเด็กอีกครั้งนั่นเอง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhwh2tgelzR2tAFjhSlMiOLYbJVvftmAQL63Qp7s8gHwdooj8LLI7NN9Fp0hyw_S8vjRuKXGey76BU4-SYy3VKr0rJf3SsWSpPCDAmr4SiLG7z-Oek5hm6YakyYt-phCfrqEhMmHEHy1nU/s320-rw/DSC02631.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhOGYiT3IAUjS5_CPYkkTtugGYUuVAWScrRV-zthO3GsjFtpAYDXH0uo-Z5dgGvmD3f8EalcZOUzCx4PQTBPvQbyHuqbIp56bj4KE5ITEp9t6tMmH_BxdRgAKxLA5IQs4ed421CJT_dBIM/s320-rw/DSC03582.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj_Nbfb1_DtwiPd-YLIVCTCQjR28WEx3Q_Wqh4yJICW2hqaLsvgydWdJUlJdEsZ7hFEh9fBkGvmOfzigM-cGxu4nFkaZmLQuVQZ4RFKGyMCepspKGj6k62HZMseGmbaVxuAAaVn9Xyf7WQ/s320-rw/DSC07221.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgiL1cQug6wmZhICSaiX3l3sazrTN_kn18oBuB1gi4eSml1NXjTUhszqSINAJesMm2cp4SNyi-MMYsqat2EpF0inzlj8GZTmiU4vNAzSHXNI9HzXjvJZcQZ04V00QccCXmqjm3YyfdxW6c/s320-rw/DSC08658.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgTuUJydxXlIvVFvhWE1aEApJ9y9Pku6XNaxUkQld30MW414a8pXo8L1COP_9JFE14jTdD0dl67PnNPGOb8PwMY3MZDhH00bSxxiZVcgaHrJtI6gqz-8eRA3PmRxrw6TZG0IpiKPn7egjA/s320-rw/IMG_0900.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjWAxuJLiZXeigb5581jRD0VJJgZ85g_GW-DGEeqil0pfp7awXooHRm3sjG2YcbzuHQ1hIGOsIqy6Qqw0zW0epXueODhrkfN1tuaA3MHG3Fei9GALdXpt327Nbp2LDso1gVI31lS5QdZb8/s320-rw/IMG_4867.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjAz830lamKz1ooqWQA6GFbGB0EzMor0tj_PZtyaXU2vOtJFLR8YkskCjuBhiW5SPOJkI6oK9o4FgsmVKydVokIZ0F3biZa9SIBWg4IHrT_SFheNRNnoF3ncFPnb0czaHWDuIas9AikePU/s320-rw/unnamed.jpg)
Social Plugin