![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjY75eTMSDmAhmwbLKaLDbCrTyFS2zIFzevVcAfr3Nlv019wx0pOBvcUfY6AOgcFd2TMsZPAZ6Ny0Kd15ppwDMQi37k234_fflSusQnKx78xomAo11r2KWt6lM6tt2BuOOTwESWARD82O0/s320-rw/AR3NA_PR2.jpeg)
หลังจากให้แฟนเพลงช่วยกันตั้งชื่อ “แฟนด้อม” กันเข้ามา ล่าสุด เกิร์ลกรุ๊ป วง “AR3NA” (อารีน่า) ค่าย 411 Music ในเครือ บริษัท โฟร์ วัน วัน เอ็นเตอร์เทนเม้นท์ จำกัด (Four One One Entertainment Co.,Ltd.) นําทีมโดย “เชอแตม (Je t'aime) – ณมน สวาทยานนท์” “พริม (Prim) – ดิศรา ดิศกุล ณ อยุธยา” และ “มินซอ (Min Seo) – โกมินซอ (Ko Min Seo)” เจ้าของซิงเกิ้ล “COME GET IT NOW” ก็ออกมาประกาศชื่อแฟนด้อมอย่างเป็นทางการเรียบร้อยแล้ว นั้นก็คือ “IRIS(ไอริส)” ซึ่งเป็นหนึ่งในหลายสิบชื่อที่แฟนๆ ทั่วประเทศส่งเข้ามา
โดย “เชอแตม” ขอเป็นตัวแทนวง “AR3NA” (อารีน่า) เปิดเผยถึงที่เลือกชื่อ “IRIS(ไอริส)” ว่า “ก่อนอื่นต้องขอบคุณแฟนเพลงทั่วประเทศ ที่ส่งรายชื่อเข้ามาเยอะมาก ซึ่งแต่ละชื่อก็มีความหมายดีๆ ทั้งนั้น ยอมรับว่าค่อนข้างติดสินใจยาก แต่ที่พวกเรา 3 คนเลือก IRIS(ไอริส) เป็นชื่อแฟนด้อม เพราะ IRIS(ไอริส) เป็นชื่อของดอกไม้ที่มีความพิเศษอย่างนึง คือ มีจำนวนกลีบ 3 กลีบเท่ากับจำนวนของพวกเราทั้ง 3 คน นอกจากนั้นยังมีความหมายถึง ความสุข มิตรภาพ อีกด้วย หลังประกาศออกไป แฟนเพลงชอบกันนะคะ ยังไงก็ฝากเป็นกำลังใจให้พวกเรา AR3NA (อารีน่า) กันต่อไปนะคะ”
ติดตามความเคลื่อนไหวของ 3 สาว “AR3NA” ได้ทุกช่องทางโซเชียลมีเดีย ของ 411 Music ไม่ว่าจะเป็น YouTube : 411ent , Official Fan page : fouroneoneent , ทวิตเตอร์ และอินสตราแกรม @411ent , Facebook:@AR3NAofficial , Twitter:@AR3NA_official , instagram: @AR3NA_official, TikTok:@AR3NA_official รวมถึงอินสตาแกรมของซีอีโอ คุณกึ้ง @kueng_chalermchai
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgwFR8glK0TvMiOF3kYSOChdiAF_y_dq_2t2GNKxzKAbsmABUOWcVzC2BLl_4jA1okQMhnO2nWpJ-rphLPpHYh_a9523ekcrkL9sVBGOomOturpei16u95g5lTAnLJsN4D135AMCF8Weok/s320-rw/AR3NA_PR3.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEibXb2NcGB1Pte-z-zjAV_SAgM7w7CdnC44buP3-yJpawpXmX1MYPIqMPbJEkqFXAaN1knVfE5fm5EmLMqAzaN6tt4F0uEk5UVyDwY0yuxMChnbe8TuCxT-vj7uTGpTnmIW3tb3rCdwXI4/s320-rw/songposter+Clean.jpeg)
Social Plugin