![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgs9Ein8WVlY31xW9-fKkE8liWzySVpE3raG3RxZh3TJEo-XR6flTA_sFadnbRkJbgN68CCsqz5g9PbeVsqKk-EIn4fkGAqr_2D5jAoRLknN8cH3hpM_JFP2owiNW0Qv2IGlAroLedkkG0/s320-rw/mv+%25E0%25B8%259A%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%25A7%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%2597%25E0%25B8%25B7%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%2587+1.jpg)
หลังปล่อย เพลงน้ำจันน้ำใจ ของนักร้องเพื่อชีวิตเสียงทรงเสน่ห์จากแดนใต้ บ่าวเทือง-ประเทือง พุทธสุภะ ศิลปินค่ายข้าวสารซาวด์ ไปได้ไม่นาน กระแสตอบรับจากแฟนเพลงอย่างล้นหลามทำเอาเพลงช้าๆโดนใจยอดวิวพุ่งทะลุ 5 ล้านวิว จนเกิดเสียงเรียกร้องอยากฟังเพลงจังหวะเร็วบ้าง บ่าวเทืองไม่รอช้าเร่งปั้มผลงานเพลง คนเหงาใจ เอาใจคนโสดทั่วประเทศที่จะได้ฟังครั้งแรกวันที่ 16 มีนาคมนี้ แถมลัดคิวถ่ายมิวสิควีดีโอกันที่ @FUN ราชพฤกษ์ โดยเรื่องราวในมิวสิควีดีโอพูดถึงคนโสดขี้เหงาชอบเข้าแต่ร้านเหล้า ไปนั่งดื่มที่ร้านประจำกับกลุ่มเพื่อนฝูง จนตกหลุมรักกับผู้หญิงคนหนึ่งที่มาเที่ยวที่ร้าน จึงพยายามหาวิธีจีบสาวด้วยวิธีต่างๆนานา สุดท้ายจะสามารถจีบสาวได้หรือไม่ ติดตามต่อได้ในมิวสิควีดีโอ งานนี้ได้ ดีเจเจแปน หกฉาก- ภาณุพรรณ จันทนะวงษ์ ตบปากรับคำมาแสดงเป็นพระเอก ควงคู่แฟนนางแบบสาว นอร์ธ-อดิศา สาทแกว รับบทนางเอกในเรื่อง นับเป็นงานแสดงครั้งแรกของทั้งคู่ เจแปนเลยรับอาสาเป็นแอคติ้งโค้ชให้ไม่เสียชื่อเป็นป๋าดันแฟนสาวเข้าวงการบันเทิงจริงๆ บรรยากาศการถ่ายทำฉากที่เจแปนต้องเจอสาวที่ตกหลุมรักเป็นครั้งแรก ที่ร้านกินดื่มประจำ เหมือนได้ย้อนกลับไปตอนจีบนอร์ธใหม่ๆ ทั้งต้องส่งสายตา ส่งแก้วเหล้าจีบสาว จนถึงฉากที่โต๊ะสนุกที่นอร์ธแฟนสาวต้องโชว์สกิลเล่นสนุกเกอร์ขั้นเทพ แต่ชีวิตจริงกลับตรงกันข้ามไม่เคยเล่นเลยแม้แต่ครั้งเดียว ทำเอาหนุ่มเจแปนต้องออกโรงเทรนท่าทางที่จะทำให้ดูเป็นเซียนสนุ๊ก ทั้งสอนท่าการจับไม้ ท่ายืน การวางมือ จนสาวนอร์ธมั่นใจ พอถึงเวลาที่ถ่ายทำจริงๆ เจแปนลุ้นตัวโก่งหลังกล้อง ออกเสียเชียร์ลั่น แอคติ้งท่าทางให้นอร์ธ ทั้งบิ้วอารมณ์สาวนอร์ธมาเต็มผ่านฉากสนุกเกอร์แบบฉลุย เรียกได้ว่านอกจากจะรับบทเป็นพระเอกในมิวสิควีดีโอ แล้วยังรับจ๊อบเป็นครูสอนแอคติ้งให้กับนางเอกมิวสิควีดีโออีกด้วย
บ่าวเทือง-ประเทือง กล่าว “ต้องขอขอบคุณแฟนเพลง น้ำจันน้ำใจ มากๆ ครับที่ติดตามแล้วชอบเพลงของผมจนกระแสตอบรับดีขนาดนี้ เลยต้องรีบทำเพลงที่สองออกมา คือเพลง คนเหงาใจ ซึ่งเป็นเพลงจังหวะสนุกๆ เนื้อหาพูดถึงหนุ่มขี้เหงาคนหนึ่งที่ชอบไปเที่ยวตามร้านเหล้า ไปเจอสาวที่ถูกใจจนตกหลุมรักและพยายามจีบทุกวิถีทาง ปกติผมจะร้องเพลงช้าครับ พอมาเป็นเพลงเร็วก็เป็นอีกสไตล์ที่ผมอยากให้ลองติดตามฟังกันดู เป็นอีกเพลงที่ตั้งใจถ่ายทอดออกมาให้มีความสนุก ผมมีส่วนร่วมในการดีไซน์คำภาษาใต้เข้าไปในท่อนของเนื้อเพลงเพื่อให้เป็นไสตล์ของเรา ก็คิดว่าทุกๆคนจะชอบ และฝากติดตามเพลงซิงเกิ้ลใหม่ล่าสุด คนเหงาใจ ทางช่องยูทูปKhaosan Sound ด้วยครับ”
เจแปน หกฉาก กล่าว “ตอนแรกที่ทางข้าวสารซาวด์ติดต่อมาก็รับปากเลย ผมเองก็สายลูกทุ่ง ชอบเพลงแนวโจ๊ะๆ ตั้งแต่เด็กๆ ฟังมาตลอด เคยร่วมงานกับค่ายในเครือข้าวสารฯแล้วรู้สึกสบายใจทีมงานทำงานกันแบบมืออาชีพ น่ารักเป็นกันเอง ถ้าเป็นทีมนี้เราไว้ใจเรื่องคุณภาพงานอยู่แล้ว ก็เลยกลับมาชวนแฟนไปเล่นด้วยเพราะเค้าอยากให้มาเล่นคู่กัน พอฟังเพลงของบ่าวเทืองแล้วก็ชอบนะครับรู้สึกว่าโจ๊ะดีนะ ดังแน่ๆในร้านเหล้า เราก็รู้สึกตื่นเต้นและดีใจที่มาเล่นคู่กับแฟนด้วย นี่คือเป็น Mv แรก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgRaOxY-VrVX3Rha429LxRZexnSNk6rnd5k1g4FK0SmI39I9-kvHeL8uZfVLS_LVAg0cJZFCudqPCSQWRpqJGhbCdpxZKuWze2_BE1NM0yWH1s2BfEMzVtju2UIZ9lgbq46_M_ca63qMgc/s320-rw/mv+%25E0%25B8%259A%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%25A7%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%2597%25E0%25B8%25B7%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%2587+3.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjoXDD7sH_7vltBVM0lBw-kgLpBLhOS-5gGxGbCEMwc5d0eI-0gi0FhgLXawNpqeo88ErAxSyoGHRv6AIPLf1YmW0WjN5h-4gSW30J7JI247KJsn2jB-Ij1hSpJOx4lsX_Ow4LAC8S4zec/s320-rw/mv+%25E0%25B8%259A%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%25A7%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%2597%25E0%25B8%25B7%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%2587+2.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgBXQqNEwZUuUw_SEMcuoM4LyqKRF_iccACm3Lq_0sqW7Yg2vosIvsZZH_aQgk_drVN0oD9HpePPnvYrn0_r0GmXWkFyLMrVPNtr0PHy9Pp_1DNPjzUi7JDJQFRkSTHQGhLyaR6svacp90/s320-rw/%25E0%25B8%259A%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%25A7%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%2597%25E0%25B8%25B7%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%2587+1.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiUvH4ZcIyjm6wg_LFEsr8Ln-F1S0alFOB5q-ZQdynuTJk9MrGy5A95YOWzQQUsVr08CeO93McyfrSABuWlABArTikD4lw_ZJWYtSo92S2gv7npERRwMAxr6HDlmRJQujMzbqn4xbDIe8Q/s320-rw/mv+%25E0%25B8%259A%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%25A7%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%2597%25E0%25B8%25B7%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%2587+4.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhOqx2TEvWNKtQ-AOZ8N2nNxc2i-WrCdNeKzAOWDwgM8lP17uA5cToWRV80b4WQhOisOGL0zRisKllDQd81H_yMoJy68Rkz0I-VtgU6yg5yAmb0-2kooy4SNj1Z1Yi6J_E8pjpU1rHLfio/s320-rw/%25E0%25B8%259A%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%25A7%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%2597%25E0%25B8%25B7%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%2587+2.jpg)
Social Plugin