![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj0xnEdPIZmhvvoYRI3HchvWmSxwNJVqK-rxyoZwuHlMjuCq4o6GZdSwGgLU5y2hyGqKf3Kzp8ugfCqHl-OWHvubXhspoZJJPfUeU-cviEfO6DhQrtHMYhiblUsHb3vYsEa0Kr7HNcY1n8/s320-rw/Thailand_Food_Fighter_01.jpg)
เปิดศึกสุดสะเทือนกระเพาะกับ 9 คนสุดท้ายใน “ศึกเจ้านักกิน” ซีซั่น 2 สัปดาห์นี้ จัดหนักตามคำขอ กับโจทย์ที่ทำเอาเหล่านักกินแทบคลั่ง จัดเต็มกว่าทุกครั้ง อิ่มแน่นกว่าที่เคย งานนี้ใครที่คิดว่ากระเพาะแข็งแรงแล้ว อาจต้องคิดใหม่!
โจทย์ในสัปดาห์นี้ เป็นอาหารที่เหมาะมากกับการกินเป็นหมู่คณะ จะปาร์ตี้สังสรรค์กับเพื่อนฝูง หรือวันพบปะญาติพี่น้อง ยิ่งแย่งกันกินก็ยิ่งอร่อย แต่จะเป็นอย่างไรหากคุณต้องจัดการกับเมนูนี้เพียงคนเดียว ในโจทย์ “บุฟเฟต์ปิ้งย่าง จิ้มจุ่ม” สุดระทึก จัดหนัก จัดเต็ม แบบเติมไม่ยั้ง กับกติกาที่ไม่เหมือนทุกครั้งที่ผ่านมา แข่งขันกันภายในเวลา 1 ชั่วโมงเต็ม ตัดสินด้วยจำนวนของอาหารที่เหลือ ใครกินไม่หมดโดนปรับคะแนน
งานนี้ผู้เข้าแข่งขันทุกคนต้องวางแผนการกินให้ดี เพราะแค่กินจุอย่างเดียวอาจไม่เพียงพอ แต่ต้องกินให้หมดในเวลาที่จำกัด ใครที่ไม่สามารถบริหารพื้นที่กระเพาะกับเวลาที่ใช้ในการกินได้ทัน เตรียมตัวเตรียมใจไปตัดสินชะตากรรมกับอีกกว่า 10 เมนูในรอบกินหนีตายได้เลย แค่ฟังก็ขนลุกแล้ว... ไปตามลุ้นความระทึกกับศึกครั้งนี้ ใน “ศึกเจ้านักกิน” ซีซั่น 2 วันอาทิตย์ เวลา 13.30-14.30 น. ทางช่อง 7HD …กินให้อร่อย!
#ศึกเจ้านักกิน #ThailandFoodFighter #ss2 #season2 #แข่งขันกินจุ #Kantana #KantanaMotionPictures #ch7HD
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhDMvTk-vC4z7s3zNkhu1ANzp7ayUr0yWrY84lOAJQ2XPWksh6kP7zE8HZGVRqGaD9m4uh1FUgS33dh26oVuuWcaXDcetOybInQxQo0GvSVZAeYmXK6gnBvsYt1WIA0OSyJcDnbcp6dx4s/s320-rw/Thailand_Food_Fighter_02.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh4a2kxHZpGOr7Khp22vgaZqFY69j2aUbxOfzWpspl8_1G7faibu0tvvoH0rRRrZW-lKw88MB6BfSrn_foeDT-LGWeMPjjYCN70WojsbTX6bPWFgWIy3uqqI0KsDKlFhDVwPpDZBcT2HLI/s320-rw/Thailand_Food_Fighter_03.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg2CWG7GzDxcM8gHTSE2oQzr9HvIhFMhdyVWRtvrMimvE_Nwqh7F0IpLcvi9Ye4uAY_G4h4l-JlMM267c2YIKvkO4lTBNeJ2XxCKS9fKLcLoc13L3yidKn8hOwhUh245ar71Yi7LmjaUVg/s320-rw/Thailand_Food_Fighter_04.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgx9dbt2J9koqqA0JCDM0S0gn6STf0GXuHkwnoRZyyOPuO-_WxRxUSQvkVYAQz1ttE3UetFoy0XdzKOJrhhkV0z94CXHATwjjPL1JP-A4DkpXOsM_YYXbo-IhCQ_NANs5Uy1aOBgHfhfaw/s320-rw/Thailand_Food_Fighter_05.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgitPA_vv-5GTrHtF3oXT-25wJf3dIOa5Jlbr7hw6JrEuqNsOxs1m__4jmRf70WrRF_Rx5pO8mjvFTXFNGOTZRxXdV_JNzspwDzIZxsFdLKZ5b67_uSsA8mldwY1lb236tbTiB7IYJErwo/s320-rw/Thailand_Food_Fighter_06.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg9mpeZh6-7CBD34DhSTpsHxV51rilGo-jWgdIKs5Pj_VJWfxmsilk6ofmtPDAXctggzp0chAPQHkmUp1JCoFrLyVBIjAckcDAw773A5xzmyPpJTtO_4xzU4V08f4aeRBF0jvNMdVJaYf4/s320-rw/Thailand_Food_Fighter_07.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiUE_zq-Gnm_gV4cgcT-nspqs9q5C7iTW7GkcrFMvAaTTPcKlrULgMj47mh6cM9ieZssoEpdt2XTyPVsO6IzedMGY57kQZawhB-ARijjkEWtrzWQvMPh1Rb-sdqMKno8pu1oXEqWG1HV38/s320-rw/Thailand_Food_Fighter_08.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjyd_m2O1lYl5xgKT1p44AESB1Y0Ilx5Bhf5bfEnM-tnmj6NGWToeMoVxL24ddJSXTrUs7F3Wd085zMbxrIBO51u7ws63A9bc3uWVgmbL0QWfEEW3BdZFadPh2CwFWJ_FDYv7M5UvpJ9bw/s320-rw/Thailand_Food_Fighter_09.jpg)
Social Plugin