![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEidBqVAs0MzKudECLRa0BW6KXl0tpevZrb3hQcG8U5E4WYl1F96dJfL0-VWT1XeTMf9mfcNwc2E3_kXvmxZGsTH4XPLMreyBgiVfwT-FK_0ENmTltL41Ajgb-NujnXFLWsK-2BwAACIpkI/s320-rw/_DSC0279.jpg)
โดนล้วงลึกเรื่องหัวใจ ซุปตาร์ลูกทุ่ง “แซ็ค ชุมแพ” รีบตอบทันทีว่าโสดสนิท เข้าข่ายลักกี้อินเกมส์ แต่ไม่ลักกี้อินเลิฟ แต่เจ้าตัวก็แฮปปี้ เพราะมีงานร้องเพลง โชว์ตัว แล้วก็ออกรายการอยู่ตลอด ก็เลยไม่ค่อยเหงา แต่ถ้าหากมีเวลาว่างเมื่อไหร่ นักร้องลูกทุ่งเงินล้านจะรีบเข้าครัวทำงานอดิเรกสุดโปรดทันทีนั่นก็คือการทำอาหารอีสานจานโปรด
“ถ้าวันไหนไม่ได้ทำงาน เป็นวันที่ได้หยุดพักผ่อน ผมจะชอบอยู่บ้านมากกว่าออกไปข้างนอกครับ เวลาอยู่บ้านผมจะชอบทำอาหารทาน โดยเฉพาะพวกอาหารอีสาน จะต้องทานด้วยตัวเอง อย่างเช่น ลาบ ก้อย ส้มตำ แกงอ่อม แล้วก็เมนูที่ต้องใส่ปลาร้า ผมจะชอบมากๆ เมื่อก่อนตอนยังไม่ได้เป็นพรีเซ็นเตอร์น้ำปลาร้าพาสเจอร์ไรซ์รสมือแม่ ก็ต้องไปตลาดสดเพื่อหาซื้อปลาร้าตามตลาดมาปรุงอาหาร ซึ่งเราก็ไม่ค่อยมั่นใจในกรรมวิธีการผลิตเท่าไหร่ แต่พอได้มาเป็นพรีเซ็นเตอร์น้ำปลาร้ารสมือแม่ ได้เห็นขั้นตอนการผลิต กรรมวิธีการคัดเลือกปลา ได้ไปเยี่ยมดูโรงงานที่ผลิต ซึ่งมีความสะอาด ปลอดภัย เป็นอะไรที่สบายมากเลยครับ เวลาน้ำปลาร้าหมดก็เดินไปซื้อที่เซเว่นอิเลฟเว่นได้เลย มี 2 สูตร คือสูตรต้นตำรับ จะกลิ่นโหน่งๆ สำหรับ แกงอ่อม ลาบ ก้อย แต่ถ้าเป็นสูตรพรีเมี่ยม กลิ่นหอม สำหรับทำน้ำจิ้ม ใส่ไข่เจียว อร่อยมากครับ ยังไงลองไปซื้อมาทานดูนะครับ มีวางจำหน่ายที่เซเว่น ฯ ร้านค้าชั้นนำทั่วประเทศ แล้วก็ พารากอน, กูรเมต์, เดอะมอลล์ ทุกสาขา รับรองจะติดใจครับ (ยิ้ม)”
แม้หัวใจจะยังว่าง แต่เชื่อว่า “หนุ่มแซ็ค ชุมแพ” คงไม่เหงา เพราะฮอตเวอร์งานเยอะมาก เรียกว่าเป็นลูกทุ่งสุดปังปุริเย่ และเนื้อหอม ตัวจริงเสียงจริงของวงการบันเทิง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgZG-hbe6pFyLUaQfEVl6Il2zAKUecX1jsoXFlHv2lZrbHLCLvoyL6LIZ0sig6HnZPiq6S0pgYkVt9tKtpx7PWxqVwQ63CSE2czq4hLcvCMVl19cMlK03zmLndSK0h_tfU662vGJpXHqrc/s320-rw/_DSC0267.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgamWSKNcdMRVtfbAnDMRSJ4tG8wKFE4Nxug8LleURaX4KuNf0mT8HT2jNx-XAYODBRwAOcj-5KsHvGCKt0eC6s8NIZPcDLG_0fYXpcFSsdWmCf3oSj0vlztEVM9S3FtcTqSYws2d60Ckg/s320-rw/_DSC0264.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhOoP9uw7yEX-ydE3uYgdUTeLqk9LA4FVEVTuWHfWNJYp9QzeS-C13U3VUJxJMlxd6yg8E9oBbJyUvezUyhyxXDHUQKiatJaNd9PAegTLCyefpaa78FHABnMh1fZKXW1E2DALn0S-2-8OU/s320-rw/_DSC0263.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhFpXD_qkKoA3q5grn2TUEXkKd-SsmTo74nmvU-qhgh0kewRjXE9-jWtnvNq4dDnS7nwEB_x8RySyvYRRnzoF60fmSOByl6jeuAyOE48Mpf8oOQauoIpBQyZJuN6zRA4rI0zC_tT6HKQHg/s320-rw/_DSC0262.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjIvWBjE_jrTv1KWf8s7G2Urtrk_zV2_AT8hrvfjGe1V8kqbGWpvB86gvvqKlJpgmhKyHxI0NS2mhILOiSxnN7jXuXGpPfptbLOgjxfBGLrGv09cjS1WrHR94LQSs1HNyZp1mVmVXQfZCc/s320-rw/_DSC0261.jpg)
Social Plugin