![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhIBzcmnMDPvCIFQJfV222i5vBIt78TAf7z3bY-ribWwxSPTQWfH2gz9ZJdF4NWWcuGUS5dDLEVIhybmN6mQm5qORJPOrlO9smbK2c6Xs0_3cRKikzGPaMQNZ3LMUBPT1-BXMY7f7MTJms/s320-rw/IMG_4369.jpg)
ความรู้สึกเหงาที่เชื่อว่าใครหลายคนคงเคยรู้สึก รวมถึงสองหนุ่ม ทะเล สงวนดีกุล และ ทอมมี่-สิทธิโชค เผือกพูล หนุ่มคู่ที่ 4 ในอัลบั้ม “Boyfriends” โปรเจกต์สุดกรี๊ดแห่งปีของGMM Grammy ที่รวม 10 หนุ่มในฝันอย่าง กลัฟ คณาวุฒิ / วอร์ วนรัตน์ / เพิร์ธ ธนพนธ์ / เก้า นพเก้า / ทอมมี่ สิทธิโชค / ทะเล สงวนดีกุล / เกรท สพล / ริท เรืองฤทธิ์ / กวินท์ ดูวาล และ คชา นนทนันท์ จับคู่ร้องเพลงซึ่งปล่อยเพลงเต็มอัลบั้มให้สาวๆ ได้ฟังกันแบบฟินๆ ครบ 5 เพลงกันไปแล้ว แถมยังตามมาด้วยมิวสิควิดีโอสุดกรี๊ดอีก 3 ซิงเกิ้ล คือเพลง “อาการงี้” ของ 2 หนุ่ม ริท - เพิร์ท / เพลง “ผิดจังหวะ” ของ คชา – กวินท์ และเพลง “คิดได้” ของ เกรท - เก้า
และมาถึงคิวเพลง “เหงาแหละ” ของหนุ่มหน้าทะเล้นสายเฟรนด์ลี่อย่าง “ทะเล - ทอมมี่” ที่ปกติไม่เคยจะรู้สึกเหงากับใครเขา จนกระทั่งโดนเท! จึงได้เข้าใจเหมือนคนอื่นเขาบ้าง ว่าความรู้สึกแบบนี้เขาเรียกกันว่า...เหงาแหละ นอกจากทั้งสองหนุ่มจะมีคาแรคเตอร์คล้ายกัน ทั้งการเป็นคนเฟรนด์ลี่ ตรงไปตรงมา รวมไปถึงชอบเพลงในสไตล์เดียวกันแล้ว สิ่งสำคัญที่สุดก็คือการที่สองคนนี้มีเนื้อเสียงที่เข้ากันได้ดีมาก จากการที่ “แอ้ม อัจฉริยา” ในฐานะโปรดิวเซอร์โปรเจกต์นี้ได้ลองส่งเพลงในแนวทางที่คล้ายกันไปให้ทั้งคู่ได้ร้องกลับมา จึงทำให้ยิ่งมั่นใจว่าเส้นทางที่วางมานี้เหมาะสมกับทั้งคู่จริงๆ
เรื่องราวของเพลง “เหงาแหละ” เกิดจากการพูดคุยแล้วจับเอามุมมองความรักของสองหนุ่มมาเขย่ารวมกัน และถ่ายทอดออกมาให้เป็นตัวเองมากที่สุด ทอมมี่เล่าว่า “มาจับคู่กับทะเลเพราะเราทั้งสองคนมีสไตล์การฟังเพลงที่คล้ายกันมากๆ ไม่เคยเจอกันมาก่อนเลยครับ เจอกันครั้งแรกที่ห้องอัดแต่ด้วยเราฟังเพลงแนวเดียวกันเลยคลิ๊กกันได้เร็ว ทุกอย่างลงตัวดีมาก ตอนได้ฟังเดโมค่อนข้างชอบแนวดนตรีเพราะผมเป็นคนที่ชอบเสียงกีตาร์ กับได้เนื้อร้องเป็นเรื่องที่เราอยากเล่า เวลาผมรู้สึกเหงาๆ ผมจะตัดสินใจเร็วมาก แบบชั่วโมงนึงไปถึงทะเลแล้ว อยากให้เพลงนี้เป็นเพื่อนสำหรับคนขี้เหงาทุกคนนะครับ”
ทางฝ่ายทะเลก็อินไม่แพ้กัน “ชอบมากครับ ดีใจที่ได้ทำงานกับทอมมี่ ด้วยวิถีชีวิต อายุ ความชอบที่เหมือนๆ กันเลยทำให้เราทั้งสองคนสนิทกันไว ส่วนเนื้อเพลงค่อนข้างจะตรงกับเรื่องราวของเรา ผมชอบคำว่า “เจ็บกว่าไม่มีคือการเคยได้มี” มันไม่จำเป็นต้องเป็นความรัก แต่ถ้าวันนึงอะไรที่เราเคยมีหายไปมันจะรู้สึกโหวงๆ ผมเคยเข้าห้องอัดมา 2-3 เพลงแต่เพลงนี้รู้สึกว่าเป็นตัวของตัวเองมากที่สุด รู้สึกอินแล้วอยากทำให้มันออกมาดีที่สุดครับ ตอนไปถ่ายเอ็มวีก็โหดสุดๆ มีมั้งปีนเขา ลงทะเล สภาพอากาศวันถ่ายทำโหดร้ายทั้งลง ทั้งฝน แต่พวกเราสนุกสนานกันมาก ภาพออกมาสวยอย่างที่อยากได้เลย อยากให้ไปติดตามกันเยอะๆ นะครับ”
ติดตามรายละเอียดงานของ BOYFRIENDS ได้แล้วทาง YouTube / Twitter / Facebook : MBO OFFICIAL
และ สามารถรับฟังอัลบั้มเต็มทั้ง 5 เพลง ได้แล้ววันนี้
MV. เหงาแหละ TALAY X TOMMY : https://www.youtube.com/watch?v=8H2tVVr9d50
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhiEo5uDkyWPkID2BBK4_cA1G6mjCLtmOdIspn0Q3-UEXRtjGc8_oQpSNxTriu2IOHTRHI96iaF4WRZubLKT7cuqnLtldoRWP5fEmh9wGhHiASAu1FYGDEP5ZTqWbxp1P4G_JMYp3XBcjg/s320-rw/IMG_4466.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhPA8VkAC6eS2nHU8FM7S1_Z6FoR1mcKAdwfrI-PhBbWWAE1-ftIW4L8RSqmzRwdu0MmsQWyS2-fCR54VMCp5V7W5bBkrrlfFNgC7PqK125-MqgByFgD1XCuZVAcNjbM3-KKDvDioHFbD8/s320-rw/IMG_4491.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi6GM2zhKIcTfLvxXZJ461FXfNLqDm2DyyeNDriZpLJdDHM3Nd0MS2_n3rLArRpp3FNjilYyMq9WzulkU74cH42_a92qDlTI93UX-drKikR7tWPjqsbs59j2hCxh9PYfQ-rwxu2LEffhXQ/s320-rw/IMG_4512.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjn3UQwxgrEy-l2ZPW0sXgesvtgiB5LOSWFp-EPh_fU33MS0mWE1wFouLoeXfJZ5dpa8GSeo9IoexJpmYNkP__LKb_1y39tlEwT2Cu6S_23UV8qPtqtyePlGz5RrodgrQlGb92EFFt62Xs/s320-rw/IMG_4516.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjDj9AHSj2YLmBsoiTwcL7vKx4qlGpsEVo5uzR6qaXxv2JmWwg-ifWqvnXdnouvktxlH0AF48dqqq_rxaYA6v2cOyesRg1DFzsY2udQOnjWRuN0UHUhYOSfEOv8tCRCcPD-GS6FCgkFQ6I/s320-rw/IMG_4556.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEihA-WOst31sq5Ed18kzN0HukRUv9tqs_-Yx4MSmGzxniAVRksdw5RsHag6gYIsmdeF_icExp8yGHjFiS5w6GMG_QZ3-UMVwiklXIlgITsXnChfTxz1ZCpimegpnOl0maxLBDdTEoZq7D4/s320-rw/IMG_4560.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgQzXIcla6KCQD18qgUqMW3pxbmmabfDysbzaVy6zgsST6w73h45bhjvcxxBnb4X7NgYlamWvvhrwdbYYd4Y4hfR6rvH_iwdnVo8HpH0TSpsYe_s-zpICO3hpS8DbzYIPkGhJm8kB4VEI8/s320-rw/IMG_4561.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi8Dlk7OEWLD7VPXz0P619sMPILE7hvx1NnbI8yeLlSnvjtia28CtRKEZSyHMtuhbtGGppSe9OoFsBGLBNDBgCWy4DbZyTb2hHKMDs_TylIAsj5OmILL2JleJi0pKpBlo11pjriSxViaHE/s320-rw/IMG_4562.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhzlE17FK_0XxI_HZG0MtOYueapHjMWDK5r9XDTmRCqYQSq3CMWpBhTZZiC_xJj5g5cF4tkXgiB5gbGvQLNVBOem-2KgPe4Qk6iBUk036LmFfzecy7ZJj7nFeg9_BIrXcl39N3cOqiNMjM/s320-rw/IMG_4572.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiKZU73-iN0POzzugHCJMYW4I9J2McmHT0580hS5QiJtubMSy62rf8FIS5VG5RY1D59yIjus3Nk16X_DoJIDVnWI9_99t7fRdIB7u-X3pHhZ5ekpQezJJmAeoe75CtLAa7lzIHWY4vIj5I/s320-rw/P7310340.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg5aT3TYibrlfXxp2INhzUxwLNbh8VK6UZZ88odsxd8vR4NwzTilz-zLTd8-Tvz8TnFOSB6acC3rIBrVcB_b5HmikVMSlxrj8DqDasVCpLaqYPGMGOY45nGytBRAjcxsKIjapRyNQorPww/s320-rw/P9170623.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiUuV22iWJP9uzLo19_XJuc6yXi9Lgy0jeNUL0HtL8qLSbrf1lYnwT-Lrdk3Wf9BPPY8kskDlzEjjfpke0ctek_nT9K03DNtvpXYTVE_T_dOYbYzz-D_sC8-4xdCMIKiNl4X-K_8IDAA_c/s320-rw/P9170732.jpg)
Social Plugin