มี มายด์ วาย จัดแถลงข่าวซีรีส์ "ต้องรักมหาสมุทร" (Love Sea The Series) พร้อมปล่อย Official Trailer สุดแซ่บ !!!
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjtUwnCAOXWtdZ3xCEHytZ8f0qFxXQX_T3FYcAHR2BabWW9Wkr-xymOpfFk1i0g0pM0hcegMZYfY66hlOg_p-GdkwbnRo3DK73r6o8CXsqvTLk0iM2fUCLSOweVs0tbAPDzQoMC1ctXm42Tw__IkAcQ-GW3bAqB56K1B_QdUERa5-wWnnl4KGY5QZtLPAQ/w640-h320-rw/%E0%B8%A1%E0%B8%B5%20%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%94%E0%B9%8C%20%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A2%20%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B9%81%E0%B8%96%E0%B8%A5%E0%B8%87%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%8B%E0%B8%B5%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%AA%E0%B9%8C.png)
ได้ฤกษ์ดีจัดงานแถลงข่าวเป็นที่เรียบร้อยแล้วสำหรับ “ต้องรักมหาสมุทร” (Love Sea The Series) ซีรีส์วายผลงานเรื่องล่าสุดของ บริษัท มี มายด์ วาย จำกัด ณ สามย่านมิตรทาวน์ งานนี้นำโดยผู้บริหาร ”เมย์ - อรวรรณ วิชญวรรณกุล” ที่ทำหน้าที่เป็นทั้งผู้จัด เจ้าของบทประพันธ์ ผู้เขียนบทโทรทัศน์ และเรื่องนี้ยังร่วมกำกับด้วย , ผู้กำกับของเรื่อง “เน - เนติ สุวรรณจินดา” และเหล่านักแสดง นำโดย 2 หนุ่มหล่อคู่จิ้นสุดฮอต ฟอร์ด - ฐิติพงศ์ เซ่งง่าย , พีท - วสุธร ชัยจินดา ร่วมด้วย ชัญญ่า - ชัญญา อมฤต ดูวาล์, เอญ่า - อรพรรณ ผ่องเมฆินทร์, โฟร์ท - คเชนทร์ พิเชฐโสภณ นักแสดงรับเชิญ เป็นต่อ - จีรภัทร พิมานพรหม (วง LAZ1), นีน่า - ณัฐชา เจสสิก้า พาโดวัน และ ไอวี่ - ภัทรี ทัศนะนาคะจิตต์ ซึ่งงานนี้ได้รับเกียรติจาก คุณประพาฬรัตน์ ชัยชูพฤกษ์ ผู้อํานวยการฝ่ายพัฒนารายการ บริษัท เดอะวัน เอ็นเตอร์ไพรส์ จํากัด (มหาชน) และ คุณผ่านศึก ธงรบ ผู้อํานวยการอ้ายฉีอี้ (IQIYI) ประจําประเทศไทย มาร่วมงานแถลงข่าวครั้งนี้ด้วย นอกจากนักแสดงในเรื่องแล้วยังมีเพื่อนนักแสดงร่วมค่ายมาให้กำลังอย่างล้นหลาม อาทิ บอส -ชัยกมล เสริมส่งวิทยะ, โนอึล - ณัฐรัชต์ ตังวาย, ซันนี่ - วรรณรัตน์ วัฒดาลิมมา, ปลั๊ก - ณภัทร ลีฬหาทร และ โดนัท - ศุภวิชญ์ ทองยืน รวมถึงมีแฟนคลับมาให้กำลังใจจนล้นพื้นที่จัดงาน
งานเริ่มด้วยการเปิดตัวนักแสดงทีละคนลงมาจากบันไดเลื่อนเรียกเสียงฮือฮาเสียงกรี๊ดดังสนั่นงาน จากนั้น ฟอร์ด, พีท, ชัญญ่า, เอญ่า และโฟร์ท ขึ้นไปพูดคุยถึงบทบาทที่ได้รับในซีรีส์เรื่องนี้ จากนั้นพิธีกรของงานอย่าง คิว - ธิติพันธ์ สุริยาวิชญ์ เชิญผู้จัด เมย์ อรวรรณ และ ผู้กำกับ เน เนติ ขึ้นเวทีมาพูดถึงที่มาที่ไปซีรีส์ ความสนุก ความยากลำบากในการถ่ายทำ รวมถึงความทุ่มเทของทั้งนักแสดงและทีมงานในการทำงาน การออกกองไปถ่ายทำไกลที่ทะเล การเรียนดำน้ำเพื่อความปลอดภัยในการถ่ายทำ เพื่อให้ได้ผลงานที่ออกมาดีมีคุณภาพที่สุด ก่อนจะฉาย Official Trailer ให้ดูกันในงานนี้เป็นที่แรก เรียกเสียงกรี๊ดจากสาววายดังสนั่น แล้ว 2 หนุ่ม ฟอร์ด-พีท ขึ้นร้องเพลง “อยากให้เธอลอง - Musketeers” ปิดท้ายงานด้วยเซอร์ไพรซ์ Official Poster สุดสวยของซีรีส์ให้แฟนๆ ได้ดูที่งานนี้เป็นที่แรกเช่นกัน เรียกได้ว่าแฟนๆ ที่มาร่วมงานนี้ ต่างก็ขนความฟินกลับบ้านกันไปเต็มอิ่ม
ซีรีส์ “ต้องรักมหาสมุทร” (Love Sea The Series) ออนแอร์ทุกวันพุธเวลา 22.30 น. ทางช่อง GMM25 ดูออนไลน์เวอร์ชัน UNCUT เวลา 23.30 น. บนแอป #iQIYI และเว็บ iQ.com ที่เดียวเท่านั้น สามารถติดตามข่าวสารความเคลื่อนไหวต่าง ๆ ของซีรีส์ ได้ทุกช่องทางโซเชียลมีเดียของ Me Mind Y Official
Official Trailer :
#MeMindY #GMM25 #ต้องรักมหาสมุทร #LoveSeaTheSeries ![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjM-6clibjNZfXhzr4doUPMCZf4BuepetKUtYCnB9HwQsqJQ04FnGZXFpd2ZzdMlmWBG75kBScBQVqLrnPayFTXyRCcAbv1xJ6Nky66LU00a8ezfYa_SM_3LNiSapuQxD35y5owGepLhK1mQz6VFdiau0ZFL_APtDtyNwXHb3t1xkmxvQlyjlNJvWmgD5w/s600-rw/O_R60551.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg5QnNic7RijAycTlCmmGXCoCZx8EY6aI11YAtRtbvZCiTMoZyDdfviZ-Raa7APXcID3t9R_InJWOnbvMhjaJSesLQIIyE7XM_tq9xRXTp_GLtrdl2GmQzHkIB9JnJH6uvZFCUNkf14ANGSTsWKiM4dgR6iisWBdYYRdmpTh-ac0Qgitc_BMiYiJeeE9ko/s600-rw/O_R60644.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgKpgzKiqJvTvbLVv83hQoKBzQrnahjmlve8y2KowGeVwxvuHjrBj4eNRY1EEQVTfG8falp140Phpt82MU4KVoNlk7FPF0aqU6CME0DMEq8Ytw1KWgdMhyphenhyphennd9Tb7nHVwOCDa9TSX02PpAWnQTheV8aNtB_YKJ2-nuSb1d_mLlxvpQepVB7Xhnb3cuwdcBE/s600-rw/O_R60752.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi5QZh6xddvJrYNxbMyVmzA7aPEEdVmT4d5XVARW5R8XwLlhZg86vATB-WWftvQyPTAsfagCcEx1TP_tcaJ_GlFUVFgifZt_bGaSHh2V7JyNUTJ4IGbpwvaJ-Zs500XNf6kNMc-qUa6Xd-S1uTc6PsKiqcIF8uUtQQ7O7iltnHnKS94yIIlj0HTCE110VM/s600-rw/O_R60761.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjdYC1pJ_8zQNWtVMNtNcVcZD7OPgti1q0Dia2vLN870-vmZmAwKu7ss1Ib6yszoYu-wFwuyX31RfhPV2VQwFVj1ri2p2ReQKi1JNj3vnqqKRiOmuxUQMA9fFdQowlp0hMG_ajgPDLBi0bye9w4NzwBmTjsHNG0FPeGgvYb-WQDTNcwTd8qMTgsuDiIVao/s600-rw/O_R60820.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhzpYsiRygHbmhaU2k5Omz8zjwDeibg-napl-7Si0GTxd072ToPL47tji5o3aPnpvhFC_WdQsX5MJURoy3m8-12Y01drLQAsH8JsPItExbwjjMNwLRJfePOUpoV94Tcv_qMEU5nw69OpcshU5axfdXo3VoJ8VNUsPscpVZ-zIMxiC7R4lIm8ksoLQVFaZM/s600-rw/O_R60830.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhYLSwsEqQwY4OvbjsurhwIA7xu5mbJCzTF1Gjfj888e35ehvJ8gRAvTpX3RH4jACQek0BzptF9gY9oY8UEEiFCTYfem7rvauCxQrK01NF8wRWGAR74fABxrrvM1O1v3DkwNbFA-hrOeAIFbfliKJdFWEt1YS0mnsrd0d425_qbfEdI-hEPeOit23h8p_g/s600-rw/O_R60948.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhDxYbN24HKvxleQQRqDzqaRKodNCxwa2V4SC7PzGciLYtFiudTD3Oq3mmSSWxt1162atFqAiBnpqPyusWVMOp8mmC2KjYTUVWs4-j5wx371_vQ74p1T7ibL6UEFLoQWtJQ2y3sB2w5yF8IXPawPd2KP_vNDVAchYZNlMJDrXU2kUSiXLg2NnCM_Iuww5o/s600-rw/O_R61014.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhPBOP09jTPjHFe3BGyuFjv-wre5cB0zb4voNEoaTBudMtejP5ttxJLuz7mJpKbmIvEqnMWbmu3V-IkJpHNinPXtTo-y665bFkPAvE9Dcd6uRx6M3comSd6Wg2cqgD1XxVUArg6tAeeiD6-DhOAiY-G4mzR-lPRqFl1Q2FPOxn2Ngb7Lf3ApDHH7MFF56A/s600-rw/Official%20Poster.jpg)
Social Plugin