เปิดตัวเป็นศิลปินเบอร์แรกจากค่ายน้องใหม่ MAIOS MUSIC (ไมโอ มิวสิค) "ท๊อป-ปิยวัฒน์" กับเพลงน่ารักๆ ฟังสบายๆ อย่าง “ใจเลี้ยว” มาให้ได้ฟังกัน โดยเพลงนี้ก็ได้ เมฆ-Machina มารับหน้าที่เป็นโปรดิวเซอร์ และยังได้ "ข้าว Fellow Fellow" (ปณิธิ เลิศอุดมธนา) เขียนเนื้อร้องและทำนองให้กับเพลงนี้อีกด้วย ซึ่งเนื้อหาของเพลงพูดถึงความรู้สึกของหนุ่มคนหนึ่งที่ไม่ว่าจะพยายามตัดใจจากใครคนหนึ่ง ซึ่งไม่ว่าจะทำยังไง ใจก็ยังเลี้ยวกลับไปหาเธอทุกครั้งไป สำหรับ "ท๊อป-ปิยวัฒน์" อาจจะคุ้นหน้าคุ้นตาหนุ่มคนนี้มาแล้วในฐานะนักแสดง นายแบบ และอยากก้าวข้ามคำสบประมาทจากเพื่อนสมัยเด็ก สานฝันและเป็นแรงผลักดันจนทำให้วันนี้เขาได้มาเป็นนักร้องและมีเพลงเป็นของตัวเอง ซึ่งหนุ่ม ท๊อปได้แอบบอกกับเราไว้ว่า...
“ตื่นเต้นมากครับ เพราะตั้งแต่เด็กจนโตไม่เคยคิดเลยว่าจะมีเพลงเป็นของตัวเอง เพราะเมื่อก่อนเป็นคนที่ร้องเพลงที่ไม่ค่อยตรงคีย์เท่าไหร่ แล้วเพื่อนมักจะบอกว่าร้องแบบนี้อย่าร้องเลยดีกว่า จนเรามีโอกาสได้เรียนร้องเพลง จนมาเดบิวต์ได้มีเพลงเป็นของตัวเองก็ดีใจมากๆ ตื่นเต้นมากๆ ซึ่งตัวผมเองไม่ได้คาดหวังอะไรเลยครับ ขอแค่มีคนชอบเพลงของเรา ฟังเพลงของเรา ร้องเพลงของเรา ผมก็ดีใจสุดๆแล้วครับ ผมขอฝากเพลง ใจเลี้ยว ด้วยครับ หวังว่าทุกคนจะชอบกันนะครับ (ยิ้ม)”
นอกจากนี้หนุ่มท๊อปก็อยากจะชวนทุกคนมาร่วมสนุกไปด้วยกันกับ #ใจเลี้ยวchallenge ผ่านทาง Tiktok คนไหนที่เต้นได้โดนใจก็รับไปเลยของที่ระลึกน่ารักๆ จากหนุ่มท๊อปไปครอง
ชม MV เพลง “ใจเลี้ยว” เพลงน่ารักๆ ของหนุ่มท๊อป-ปิยวัฒน์ กันได้ที่ YouTube : MAIOS MUSIC https://youtu.be/N4sc-GjALv8 และฟังเพลงได้แล้วทุกแพลทฟอร์ม หรือติดตามความเคลื่อนไหวกันได้ที่
IG : tppiyawat , maiosi_am #ใจเลี้ยวchallenge #toppiyawat
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgrVpLYwBEqOk6DIwPWLjVlruWKR-Yjzq2rXY1cQCzpZKQIimnWvjLjTndRjviULnMpOlrEq_stnNgsU6mdWW4eUOTFpxK4dhubP-cARDnBRbnt5YhAXlN-kvpPKKl4m5X2lkVE4_6_dAY2PoXHFYWmzg1LnycQ9s5647nsECHB_QT7UT94E5BdHV8zsQ/s320-rw/412386.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjR-TP9bfXo-f-QWViyrv-PokaqsoE3Ih7uWW2oJTKHjXfNUyXPiS8ZawmZUBC85nurhqLsj67WcsbaqLhsLNf886GuU_mtFejsoIuNL3EdhEFKivVgkROxwEZSJmW48Xu-WRBNO-0JGlEddhbLEYazi4zCKTXC8F1c1NquaRA00RfFzdyHFt6gbzUruA/s320-rw/412387.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEid8ziEN8BG6mrTsLakO1HpjSPXxnUAhVhDGijNGXR3S-48rj4RKJDrZPejWQdYoWTzESEQmabRNTQnqvODshVoLhu8jdR6b-jb9NJwWf5tP0VPNWNUCsz7I7U9bOcnqP3yVlJaXYvNuIt1YXstF9Gck5wZ2LXDJXV2p5_w_infghKjAWrOp62DbmyimA/s320-rw/414587.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEguoOmyCiYQnERp-fX6yUR7RVNrFpvZishcimGgATadpojeSQGsgxltRuPAOE4pFPyMOI25f52npP9_jrfaiOg3EPUe_3eZ_TA1sxNUPlCdRrQYBsggF3NHspj1TzKdhBOmSmy4q2La7E3v1ZyVY9ol9N_C3Nevh22CicGv41NyPGcX_UaTjrIfFh5QFQ/s320-rw/TOP_01%2011.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhg3N_L6Fh0XwgQ8lPbVLTu1OvNdSATCUqE-ZTk0oD-o4eYjv0PnGxatnfv5Imk27-M5OSinjSiP3lyohe_Ot311_IzrnpSfRHnCLPttv6s4vl5lng-_B8ym7gVU-hA6ahilu--s6HQMDrQ_8EyJMh8eaH_HrHfcsbWosjsHVq0BBVq7HOZHVG60kQh6g/s320-rw/TOP_01%2093.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgSOnxAaVCcaAJCL-RTsIELYhqb6S5Ar-XGPUT_PCh7wRdGNlVNIdpi7YzGVr3NYEwpUghj8I0C-15GkP2amYtOIiQipsqe65skMT_ofqbeoIhX4JKWjpOO4U6o7pQP5gPcwJ2aXdAb34yu6yC5pLf4KCax1Wg3D3ync6r9liAzCF47NTkxw_4ScQdCUA/s320-rw/TOP_01%2096.jpg)
Social Plugin