![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi8TUGq6xV46xzZxNLpuQkXDuOGwMxE6jqncQst6XOWB4N6_s8UKdfE1MDOtr3ss7oe7ZwmIYujUKwG_WNf-oFVvcAmmPrZ-JlRfVtDfrmwfhXfAG6J7Pw7H8M4YobhkBZZ5RAvZqftpcttEJg9gIdTzM6V_T_yhM-_ToFcPbU6TGaxMk877J_pBtuEwQ/w640-h426-rw/2Moons001.jpg)
บริษัท แฮนด์ซั่ม เอนเตอร์เทนเม้นท์ (ไทยแลนด์) จำกัด ร่วมชวนแฟนๆมาฟินกันแบบเอ็กซ์คลูซีฟ กับนักแสดงนำจาก ซีรีส์ ทูมูน เดอะ แอมบาสเดอร์ (2 Moons The Ambassador) นำทีมโดย 8 นักแสดงหลัก “แดนนี่-บัณฑิต ดิสถาฤทธิ์”, “มาร์ค-วัชร พรหมมา”, “ฮิว-ชาสิฎฐ์ การะพิมพ์”, “ปาร์ค-อนันตเดช สอดสี”, “ไอเฟล-คริษฐ์ เฉิน”, “เต้ย-ณัฐพงษ์ สิงห์อ่อน”, “เปรม-ภูมิพัฒน์ ไพบูลย์” และ “พายุ-คุณภัทร เจริญฉิม” ซึ่งงานในครั้งนี้นอกจากจะเป็นแฟนมีตติ้งครั้งแรกที่จัดขึ้นมาเพื่อขอบคุณแฟนคลับแล้ว ยังจัดขึ้นเพื่อเซอร์ไพร์สวันเกิดให้กับ 4 นักแสดงหนุ่มที่พร้อมใจเกิดในเดือนพฤศจิกายนอีกด้วย เริ่มจาก หนุ่มหล่อสุดแซ่บ แดนนี่-บัณฑิต (เกิดวันที่ 7 พฤศจิกายน), ตามมาติดๆกับหนุ่มหน้าหวาน มาร์ค-วัชร (เกิดวันที่ 10 พฤศจิกายน), หนุ่มเท่ เปรม-ภูมิพัฒน์ (เกิดวันที่ 15 พฤศจิกายน) และ หมอป่าสุดหล่อ ฮิว-ชาสิฎฐ์ (เกิดวันที่ 20 พฤศจิกายน) เรียกได้ว่ายกทีมกันมาเกิดเลยก็ว่าได้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh7t3hMa2VcIHvSZbe42igLgVLWwhbIbST76OR_6ZjzFuao6Qo4W5IWQpa8zvP3HOPArFRjbrU5BLmRQ6H5cozah1RhkILf_YHWVC8YHjsVoOr5vZBdWX3-Isrrgfd9VKd1xj84mgNBx8eOgUhU-TK_lwMnAKWwtZolupNEO4LnxFRrF04RWqwqeqinLg/s600-rw/2Moons002.jpg)
พิธีกรสายชงสายฮา อย่าง “เล็ก-ดาวิกา” นำเข้างาน ก่อนเปิดตัวนักแสดงทั้ง 8 คน ที่มาในเพลง “ข้างเธอ” ซึ่งเป็นหนึ่งในเพลงประกอบซีรีส์อีกด้วย ชวนแฟนๆเคลิ้มไปกับเพลงเพราะๆจากเหล่านักแสดง ที่ควงคู่กันออกมาโชว์หวานกลางเวที หนุ่มๆทั้ง 8 ผลัดกันแนะนำตัว ก่อนจะไปฟินกันแบบสุดๆกับโรลเพลย์ฉากในซีรีส์ที่ทุกคนประทับใจ แต่ละซีนบอกเลยว่าฟินจัดหนัก ไม่แพ้ในซีรีส์กันเลยทีเดียว ก่อนพิธีกรจะยิงคำถาม พร้อมพูดคุยกันเกี่ยวกับซีรีส์ 6 ตอนที่ได้ออนแอร์ไปแล้วกันแบบเจาะลึก เม้าส์จัดหนักจัดเต็มไม่มีใครยอมใคร ต่อด้วยเกมส์ทดสอบทักษะของสายตา อย่างเกมส์จ้องตา ที่งานนี้ดูเหมือนจะไม่ใช่งานง่ายของทีมนักแสดง เพราะจ้องเองเขินกันเองเก่ง จนเป็นโมเมนต์ให้แฟนๆได้ฟินกันแบบจิกขาคนข้างๆกันเลยทีเดียว ก่อนแฟนคลับจะร่วมเล่นเกมส์ งานนี้ต้องพกดวงมาฟาดฟันกันจนได้เป็น 12 ผู้โชคดี ได้รับรูปถ่ายพร้อมลายเซ็นจากเหล่านักแสดง พร้อมแจกจ่ายความสนุก และเสียงหัวเราะให้แก่แฟนคลับทุกคนที่มาร่วมงาน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgod46FpG2EG5Ih9j_egjQ_O44k4dCbtBKTvWGdaEF2T43PNOmdJUoM80LuGRUYxqHDwTwETCqB-eMF0Aje7oJS6tr_n_DgNPrH1ySPh-zj0dT4W2SfycImjkLkE3YJm9sU70iErWgsZxto9ShgcFITNi9Cmf7Pd9rn_5es_NkFGfj33TbhdGnDiXZeWQ/s600-rw/2Moons003.jpg)
ต่อด้วยโชว์จากแขกรับเชิญพิเศษ เจลเลอร์-กฤติมุก จันทร์ชื่น หรือ เจลเลอร์ Laz1 ที่มาในเพลง 世界晚安 (Goodnight World) เวอร์ชั่นภาษาไทย ที่หลายคนยังไม่ทราบว่านอกจากความสามารถในการร้องและการเต้นแล้ว หนุ่มเจลเลอร์ยังมีความสามารถในการแต่งเนื้อเพลงที่บอกได้เลยว่าไพเราะไม่แท้ต้นฉบับกันเลยทีเดียวหนุ่มเจลเลอร์โชว์เสียงร้องอันไพเราะ ก่อนแฟนคลับจะกรี๊ดกันสนั่นกับสเต็ปแดนซ์สุดเท่ สุดคูล เป็นอีกหนึ่งหนุ่มที่มากความสามารถจริงๆ ก่อนพิธีกรเชิญร่วมพูดคุย เจ้าตัวเผยอะไรคือแรงบันดาลใจในการแต่งเพลง ร้องเพลงเพราะขนาดนี้ แฟนๆตั้งตารอผลงานต่อไปของหนุ่มเจลเลอร์ อีกไม่นานเกินรอ บอกเลยว่ามีลุ้นกับงานสายการแสดงที่เจ้าตัวก็ไม่ได้ปิดกั้นอีกด้วย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhJDozd3Ba7kZ20UAtF93ea-wQslOp5LhZd52B6w1TnYj9iTSjqgiHN9S_56XEnocpyp54aUm0VRW-uEaJV_FOjVzvrjaeNZsOYwMTTmw3xbQTVEjtgpAxLIDPzs5xNKCdaTmFxilrP0Us3BWQnrDp9aCnPtytLzQF6eDYqRQdpmtGqZfJ63I96niBUDA/s600-rw/2Moons004.jpg)
กลับเข้าสู่ช่วงโชว์จากเหล่านักแสดงทั้ง 8 ที่ซุ่มซ้อมกันมานานหลายวัน โชว์สเต็ปทั้งร้องทั้งเต้นกันแบบไม่มีกั๊ก เริ่มจาก 5 หนุ่ม แดนนี่, มาร์ค, ฮิว, เปรม และ ไอเฟล มาในเพลงกวนๆแต่ชวนให้มารักในเพลง “เครมั้ย” หยอดลูกอ้อนจนแฟนๆตอบตกลงกันเป็นแถว ก่อนที่ 3 หนุ่มสายคิ้วท์ ปาร์ค, เต้ย และ พายุ จะออกมาโชว์สเต็ปโคเวอร์แดนซ์สุดน่ารัก ในเพลง “New Thing” ทำเอาแฟนคลับเอ็นดูในความแสบซนของทั้งสามคน แต่ไหนเลยจะสู้ 5 หนุ่มแฟนบอย แดนนี่, มาร์ค, ฮิว, ไอเฟล และ เปรม ที่เกาะขอบเวทีเชียร์แรงจนออกนอกหน้า ก็เล่นน่ารักใจปลิวขนาดนี้ใครจะทนไหว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiGQpTbtPmg_hQuO9PWDzjUxj26ODYaDSCPPiA5vS8CNbi7nV9xcLHaxM8e5yE8LirzpUyPTYb50unEnhvxN_daykMtL8Pzf_r35A2r8auzHk8jQXeDWbltDKq-IH9foiC3O464248s1MM0LSfjnEsRLIgit6NwccEiGm-Ot7xwNW9G24M_rnCtaEpRpw/s600-rw/2Moons005.jpg)
เดินทางมาจนถึงช่วงท้ายกิจกรรมในวันนี้ พิธีกรส่งคิวให้หนุ่มๆได้ฝากผลงาน ก่อนทีมงานจะทำเซอร์ไพร์สยกเค้กออกมา ก่อนส่งสัญญาณให้แฟนคลับในงานร่วมกันร้องเพลงแฮปปี้เบิร์ธเดย์ ทำเอา 4 หนุ่ม โนเวมเบอร์ บอย ต่างซาบซึ้งใจไปตามๆกัน สุดท้ายขอขอบคุณแฟนๆซีรีส์ ทูมูน เดอะ แอมบาสเดอร์ ที่ให้การสนับสนันกันมาตลอด ตั้งแต่ตอนแรก จนถึงตอนนี้ เนื้อเรื่องกำลังดำเนินไปอย่างเข้มข้น บทสรุปของ ฐานธัช-ลมหนาว, หมอป่า-วาโย, มิ่ง-คิท, โฟร์ท-บีม จะเป็นเช่นไร มาร่วมลุ้นไปด้วยกันใน “2Moons The Ambassador เดือนเกี้ยวเดือน” ชมสดพร้อมกันทุกวันจันทร์ 22.30 น. ทางช่องอัมรินทร์ เอชดี ช่อง 34 และ รับชมย้อนหลังผ่านทาง แอปพลิเคชัน WeTV เวลา 23.30 น. เท่านั้น!! สุดท้ายนี้ฝากแฟนๆให้กำลังใจ และ ติดตามผลงานของทั้ง 8 หนุ่มด้วยนะคะ![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgogItyX0HMRoUAhDxOi2SRz1pMizyzAEzeoGlqSw1BbCL50kFPnb4hc-DyuMypAUxY9pTBK_kt9yiT_1ab1So3K7acPhgTDMycupo8oZd9RzusvHm3rDfIpKb33gVA4yqHwKmaEiJa9fL9AyD-r49nWZyVtWHlSF0WieEjPbBT0YWigDsRw2OdS25wEg/s600-rw/2Moons006.jpg)
Official hashtag. :
#MakeAWishWith2Moons
#2MoonsTheAmbassador
*******************************************************************
Social Plugin