![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhOXvGIfJWobCLGAduum5VYM1XWDN6fHmHvKSLk0_dbVwQZGaKojoXUUDo7rcz0Lu487eMdplZ1Mbn9qOz5Zk0gyMXHyHzO787kBeaZyXq6rrF7pMrIIMY6Wvar4Y8PzR9We2wVtn8JCyFD3lUnV-uxgAHyeJjRp9nC26xArS9KnSm5NbgMg0Fi7pioCw/s320-rw/Can%20I%20%E0%B9%80%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%A1%E0%B9%80%E0%B8%95%E0%B9%87%E0%B8%A1%20You%20%E0%B9%84%E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%A1%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%A2%20(1).jpg)
พีทีที สเตชั่น ชวนนักร้องหนุ่มเสียงดี ‘สิงโต-นำโชค’ มาร่วมถ่ายทอดซิงเกิลสุดเอ็กซ์คลูซีฟ ‘Can I เติมเต็ม You ได้มั้ย’ ล่าสุด ปล่อยมิวสิควิดีโอออกมาให้แฟนๆ ได้ชมกันแล้ว โดยเพลงนี้เป็นเพลงในโปรเจกต์พิเศษที่จัดขึ้นเพื่อสร้างสีสันและเติมเต็มความสุขให้กับทุกคน โดยเลือก ‘JOOX’ แอปมิวสิค คอมมูนิตี้สำหรับคนรักเสียงเพลง และความบันเทิงชั้นนำของไทย ผลักดันเพลงผ่านแพลตฟอร์มออนไลน์ รวมทั้งจัดทำเพลย์ลิสต์พิเศษ ‘เติมเต็มทุกการเดินทาง’ เพื่อนำไปเปิดในสถานีบริการ พีทีที สเตชั่น นำร่องกว่า 500 สถานีทั่วประเทศ ตั้งแต่วันนี้-31 ธันวาคม นี้
‘ดนตรี’ ถือเป็นส่วนหนึ่งของการสร้างความสุข เติมพลัง และเชื่อมโยงผู้คนทุกเพศ ทุกวัย ทุกภาษาเข้าด้วยกันได้อย่างดี พีทีที สเตชั่น จึงมีแนวคิดที่จะใช้ดนตรีเติมความสุขในทุกๆ โมเมนต์ให้กับทุกคน โดยเลือก JOOX ที่มีจุดแข็งด้านการทำมิวสิค
คอนเทนต์มาสร้างสรรค์เพลง ‘Can I เติมเต็ม You ได้มั้ย’ พร้อมคว้าตัวนักร้องมากความสามารถ ‘สิงโต-นำโชค’ มาร่วมถ่ายทอดเพลงนี้ได้อย่างสนุกสนาน ตามสไตล์ของสิงโต-นำโชค โดยเพลงนี้ปล่อยออกมาให้ทุกคนได้ฟังกันไปเมื่อเดือนเมษายนที่ผ่านมา พร้อมเพิ่มความปังด้วยการชวนแฟนๆ มาร่วมทำชาเลนจ์เต้นท่าน่ารักๆ ไปด้วยกัน ซึ่งได้รับการตอบรับเป็นอย่างดีบนโลกโซเชียล
เพลง ‘Can I เติมเต็ม You ได้มั้ย’ แต่งขึ้นมาจากจุดยืนของ พีทีที สเตชั่น ที่ต้องการเป็นมากกว่าสถานีบริการน้ำมันชูแนวคิด Living Community ที่มุ่งสร้างคุณค่า ความสุข และพลังบวกให้กับสังคม ชุมชน และสิ่งแวดล้อม โดยนำมาร้อยเรียงเป็นเพลงที่สนุกสนาน เนื้อร้องเข้าใจง่าย ติดหู และยังผสานลูกเล่นเนื้อร้องภาษาถิ่นของแต่ละภาคได้อย่างลงตัว ล่าสุด เอาใจแฟนๆ ปล่อย MV มาให้ได้ชมกันแล้ว คลิกชมได้เลย ที่นี่
นอกจากนี้ ทุกคนยังสามารถไปเติมเต็มความสุขด้วยเพลย์ลิสต์สุดพิเศษ ‘เติมเต็มทุกการเดินทาง’ ที่คัดสรรและรวบรวมเพลงแนวแอมเบียนต์ ฟังสบายๆ ชิลๆ รวมถึงเพลง Can I เติมเต็ม You ได้มั้ย ไว้ให้ได้ฟังอย่างจุใจ ฟังพร้อมกันได้แล้ววันนี้ทาง
แอปพลิเคชัน JOOX และที่พีทีที สเตชั่นทั่วประเทศ ตั้งแต่วันนี้ไปจนถึงสิ้นปี 2565 ยังไม่หมดเท่านี้ พีทีที สเตชั่น ยังเตรียมความสนุกสนาน สร้างรอยยิ้มผ่านเสียงเพลงภายใต้โปรเจกต์นี้ไว้อีกมากมาย สามารถติดตามความสนุกกันได้ที่เฟซบุ๊ก PTT Station
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjdSpEAnyqc66zN9wAWZkIpSwePHzihQeKUzWZbmuYllD6OkOksN3qcAALbI7MxtjAUXEY-H_odn-_aZMChfD2GDuQy3Qfy7hc1VqDQtmKHSdtnRWU9K-YyzQauHtB6t9KWKdTI5ZRpWpuTRbkLCkHOfbqhHw4wZmluDCuZ930CBwtGFa4kx4z7unTK4Q/s320-rw/Can%20I%20%E0%B9%80%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%A1%E0%B9%80%E0%B8%95%E0%B9%87%E0%B8%A1%20You%20%E0%B9%84%E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%A1%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%A2%20(2).jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj5l4y-DM5qKJtvETc1ICxoXBy3V7okrj9qfkZpZNgl7aapRk9up3EgeMERklN7RaUds5SLbu5MkaPrBMbO_nvSODl_aD-ZLz1pVEvE4ncu3sMJdebXZkktBD2amqlOTCg0ePX0RHLhXIdFtnsmPCqSABQDXA9jfbsZlwPqeZOmUEVaiHXj28xYaMxYAg/s320-rw/Can%20I%20%E0%B9%80%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%A1%E0%B9%80%E0%B8%95%E0%B9%87%E0%B8%A1%20You%20%E0%B9%84%E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%A1%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%A2%20(3).jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhXHJCDuAMZr6hRhuFs0n72JaNyp_lI4M4iOy023AzsJsD87tor_smL98ydKGDRkV7I3duCOsYDdp7DS-1nGr9abgYcropuIFDo7vt8T7xF6qRzxk6Rx4x1y6dXTsWZrrUcQeW-zHSnVwF-VMxqz6yjaVoowGe6_J_mMw1WUGn_dIOpITHh9YInqTrSeA/s320-rw/Can%20I%20%E0%B9%80%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%A1%E0%B9%80%E0%B8%95%E0%B9%87%E0%B8%A1%20You%20%E0%B9%84%E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%A1%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%A2%20(4).jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi6Cwofuf-anOtrlYsB88927st7vtqtXCKqW8xfmzgh4IDZwFXhMGsjkU0Pe89QOVjlMvtzSJRAVo7F05x6sV9o2Q6hlX_WYvTcZ26bcGExMsklsjLZ0BBAHrJh6oP9Ir90xRV6IdIbLVQpu2JqMacisIqvKnP22ToLst4APAYwOSh_LuDZOr5xEL8rSA/s320-rw/PTT%20Station-%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%8A%E0%B8%B2%E0%B8%AD%E0%B8%B8%E0%B8%97%E0%B8%B4%E0%B8%A8%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%94%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%A7.jpg)
Social Plugin