![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiK0qfUH9KfTieivAEeTkzrf_c_17aVIpeT_uAK5gjAkto4_gHJOiMlGkNrZ7UalfXcvXVuI8qhXxyO09I1yyCZ7KePsddA7ls16TWoBbImoGrZ85KMbgbLfEZAjg-Q7bFoTov5wqx9hvViHSQhnmkyiFCDZiNFxmiRvp9Vsv6fM96ep9uQHWa2R3bxuw/s320-rw/AW-%E0%B8%9E%E0%B8%B8%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%9E%E0%B8%A7%E0%B8%87-29-05-65.jpg)
ทรูโฟร์ยู ช่อง 24 ขอชวนแฟนๆที่รักและชื่นชมราชินีลูกทุ่งตลอดกาล “พุ่มพวง ดวงจันทร์” ร่วมรำลึกถึงการจากไปของนักร้องอัจฉริยะกับเรื่องราวอันแสนประทับใจผ่านภาพยนตร์เรื่อง พุ่มพวง (The Moon ) อัตชีวประวัติ “ราชินีลูกทุ่ง-พุ่มพวง ดวงจันทร์” ที่ถูกดัดแปลงเป็นภาพยนตร์ไทยฟอร์มยักษ์แห่งปี 2554 กำกับโดย บัณฑิต ทองดี นำแสดงโดย “เปาวลี พรพิมล” ในบท "พุ่มพวง ดวงจันทร์" ประกบคู่กับ “ป๋อ-ณัฐวุฒิ สกิดใจ” ที่มารับบทเป็น “ธีระพล แสนสุข” คนรักคนแรก ส่วนจะสนุกสนานแค่ไหนต้องไปติดตามชมกัน
วันอาทิตย์นี้พบกับชีวิตต้องสู้ของ “พุ่มพวง ดวงจันทร์ (ผึ้ง”) หรือชื่อเดิมว่า “รำพึง จิตรหาญ” เธอเป็นคนจังหวัดชัยนาท “ผึ้ง” วัยเด็กเธออาศัยอยู่กับครอบครัว และด้วยฐานะการเงินไม่ค่อยจะสู้ดีเท่าไหร่ ทำให้เธอได้เรียนจบแค่ชั้น ป.2 แต่ถึงอย่างไรก็ตาม ผึ้งนั้นก็มีความฝันที่อยากจะเป็นนักร้องที่โด่งดัง ผึ้งพยายามผลักดันตัวเองเข้าไปอยู่ในวงดนตรี ถึงแม้ว่าจะต้องเริ่มจากตำแหน่งเล็กที่สุดภายในวงดนตรี แต่สุดท้ายเธอก็ได้รับโอกาสในการร้องเพลง และทำให้เธอได้กลายเป็นนักร้องตามที่เธอฝันเอาไว้ ห้ามพลาดชมภาพยนตร์ “พุ่มพวง” ในวันอาทิตย์ที่ 29 พฤษภาคมนี้ เวลา 16.50 น. ทางได้ทางทรูโฟร์ยู ช่อง 24 และทาง https://true4u.com/live
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEivQ5ZB79CwLx1Q4XafJ_DwQOWWQRMAHhJWCe3wjAqxZmBuGomJSx8Y35dYUijRLHlKE4D96-hVlgnxLi3W0J1gREBEwTf8bSRHttiaUm7J7V26K1KiMhWcbubO0QtEkpibqmkcWzWxnyUT7i5m3s3WJw0ze8GJtcAGvrbroh5fS9BEqRh6hP-taWMtcg/s320-rw/PumPuang3.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjtmolmIExKvIj4xjDpbmwfVGsIK72vEw91kSy7NxHwyBlygSDMGOYPrDJA9Z3-9iDQ568o5E9eFBKv0Ur4Z9HRfFpFSuYpXu5KrRQ03ZVx5FmTgJd5MKWs3czNMGG3JUYFDJ2Q-zeD9S9AjRdmloPz2a3es-S2YDQX0AfO7M25OQEldDzw6LThDFal5A/s320-rw/PumPuang4.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjksfMF6zDExBzxvhhUqEFTG1CtOOkL2ATf4LcLcTUBOCWaBZFIgu03P6Kzgy4NS3XqBhKLoMcmBjQ73Bvubw1Uca5v3t0E9Cntuvkf7oYTZZpX1irMb_hloAvqkTpfjJVOJ2B7G5V8p0OOaANboRcw6IYTsDvqoWFDpic5XBMQucKEVGBpKbC99asrEQ/s320-rw/PumPuang.jpg)
Social Plugin