![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjOimi5ZAJR-_wOB4faA28jqZuZH42NgeXBTgeZaxzMt5UAu3G4fJ7FnRhSxiSdZd0YmVRfT9x74cMrsI01VYVnLxyZXva1SgZfqUxHot3R_JGGGZ90sPn6xizYnBPvWL-oM59cerkHajg/s320-rw/Love5.jpg)
เรียกได้ว่าเป็นภาพยนตร์ที่อยู่ในความทรงจำของใครหลายๆคนมากเลยทีเดียว สำหรับภาพยนตร์ "รักแห่งสยาม" ที่ได้ดาราหนุ่มหล่อ "มาริโอ้ เมาเร่อ" มาเป็นนักแสดงหลักสร้างสีสันให้กับเรื่องนี้เป็นอย่างดี นอกจากจะเป็นภาพยนตร์วัยรุ่นที่สร้างปรากฏการณ์กระแสฟีเวอร์ไปทั่วประเทศแล้ว ภาพยนตร์เรื่องนี้ ยังกวาดรางวัลใหญ่มากมากมาย อาทิ สุพรรณหงส์ สาขาภาพยนตร์ยอดเยี่ยม ออกฉายทั่วเอเซีย ได้ใจแฟนชาวจีนและไต้หวันอย่างมาก
ส่วนใครที่อยากจะย้อนไปดูภาพอดีตของหนุ่ม มาริโอ้ เมาเร่อ ก็รีบไปดูได้ เพราะทรูโฟร์ยู ขนมาให้ชมกันแบบจุใจในวันที่ 8 กรกฎาคมนี้ และเรื่องนี้ “มาริโอ้ เมาเร่อ” รับบทเป็น “โต้ง” นักเรียนชาย ม. 6 หน้าตาดี มีแฟนสวยเสียจนใครๆก็ต่างอิจฉา หากแต่ความน่ารักสดใสน่ารักของ ‘โดนัท’ รับบทโดย “อธิชา พงศ์ศิลป์พิพัฒน์” สำหรับโต้งเริ่มเปลี่ยนไป โต้งเริ่มตีตัวออกห่างแฟนสาว พร้อมออกค้นหาคำตอบให้กับตัวเอง ทางด้าน ‘มิว’รับบทโดย “วิชญ์วิสิฐ หิรัญวงษ์กุล” นักเรียนชายวัยเดียวกันผู้มีพรสวรรค์ทางดนตรีก็กำลังทุ่มเทให้กับวงดนตรีของตัวเอง มิวที่ไม่เคยได้สัมผัสกับความรักมานาน เพราะฉะนั้นมันจึงเป็นเรื่องยาก สำหรับโจทย์ เพลงรัก ที่มิวต้องแต่งให้กับ ‘วงออกัส ’ เพื่อนำไปนำเสนอกับค่ายเพลง แล้ววันหนึ่ง ‘สยาม’ ก็เป็นที่ทำให้เรื่องทุกอย่างเกิดขึ้น
ห้ามพลาดชมความสนุกของภาพยนตร์ “รักแห่งสยาม” และไปดูภาพวัยใสของหนุ่มมาริโอ้ได้ในวันพฤหัสบดีที่ 8 กรกฎาคมนี้ เวลา 20.45 น.ทางทรูโฟร์ยู ช่อง 24 และทาง https://true4u.com/live/
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg9-5PI-HQOj85gOSaZ48XRj-JTGQGtumcTDDzzK2kCJ_kfFfQ9T21Sw6jLm-FT6NNRqDD9i5P0Hu8yjf99UBT7iIiR5VnnRMVsxftMgITkZkBzV62hghcegTH1o57kbyb7f-cHwzWM3Tg/s320-rw/Love4.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEidx2DHqYmGCHCPkmjzorAm0VfzuRnL_EgzlTSbvXebRu_sokVf0XkVCoeuq8G8OCcSzCHYTUmzrcQY5fzw9qxBe2_C1_Pbxd_Td7RK-qnPOkAwl5p2X5e-lIGxCuRSRUeHMzRMnTIGtgk/s320-rw/Love3.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgoPbgo3o7mNVBCifRzMRx_FOh8i5QrRu3BpZZS8sWjq7UlxZ-VxfCpN8qAwXDx32VwDJy_aH9cWntPRMFeFUE5OhQ-oS6z_wPt0GxYuUtVleAFYG9gKij4G7kEVELtRZytwAKmt1CUxuk/s320-rw/Love2.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgZOjhPbjz7sjJAb9hff88eqvqZDAPBbAJxWYcY2Yb1MLbSugPJfNUXlvBW7t6bZLAcdK63nO4C40kDkKLcl7sveir9cCdRDLAMMP6r0x_hffw_pZV6WqlurYKcZqVNy9UZleSClQqaECQ/s320-rw/Love1.jpg)
Social Plugin