![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjkCRtZvmPdoN63CVVKHnnbTZxckzvcEaDKccgjX2UPTrH7zYqFE09iV2oVfoi7M-wBtzrHOVvqvHYmdBlK-cu0OC-aI4lOafGQOhLwAhcNvQjRPnMBXNFUHaH1s1McEO0-Q3c3DIn8vj8/s320-rw/1.JPG)
เรื่องย่อต่อตอน / ละครเรื่อง “ไวรัส วัยเลิฟ” ชุด “หอซ่อนรัก” EP. 2
ออกอากาศวันอาทิตย์ที่ 21 มีนาคม 2564 เวลา 13.30 น. ทางช่อง 7 HD กด 35
ในขณะที่แก๊งเจ๊เมษ(ทับทิม-ภรัณยา)ปฏิบัติภารกิจพิชิตใจถาปัต(บอส-ธวัชนินทร์)โดยการสร้างสถานการณ์หลอกผีเพื่อให้ทั้งคู่ได้ใกล้ชิดกัน ผีพี่วิน(เน็ต-ธนัฏชา)ก็ดันปรากฏตัวขึ้นมาจริงๆ โดยที่ไม่มีใครคาดคิด เล่นเอาชาวแก๊งหวีดลั่นหอจนจับไข้หัวโกร๋น แต่เหตุการณ์นี้กลับทำให้ถาปัตกับคิมหันต์(ปีเตอร์-ชลพัชร)สนิทมากยิ่งขึ้นเพราะถาปัตขอร้องให้คิมหันต์มานอนที่ห้องเป็นเพื่อนเขาถึงเช้าเพราะอาการกลัวผีขึ้นสมอง
คิมหันต์แอบอัดคลิปตอนที่ถาปัตละเมอหาหมอนข้างเอาไว้ แล้วตกลงทำสัญญากันว่า ถาปัตต้องเอาใจตนและทำตัวเหมือนเป็นแฟนกันจริงๆ แล้วคิมหันต์จะไม่เปิดคลิปให้แก๊งเจ๊เมษรู้ถึงความมุ้งมิ้งของถาปัต แต่ถาปัตก็แกล้งบอกรักคิมหันต์แล้วแอบเอาโทรศัพท์ของคิมหันต์มาลบคลิปไป คิมหันต์เสียใจที่ถูกถาปัตเอาความรู้สึกมาล้อเล่น ถาปัตได้เห็นแอ็คเค้าท์ของคิมหันต์ จึงรู้ว่าคิมหันต์คือคิมเบอร์ลี่ แฟนคลับตัวยงของตน ก็เสียใจที่ทำร้ายจิตใจคิมหันต์ ถาปัตมาง้อคิมหันต์ เมษาเอาป้ายไปติดหน้าห้องถาปัตว่า ห้องนี้ต้องการเพื่อนด่วน ทำให้ผีพี่วินเข้าไปหาถาปัต ถาปัตแทบช็อคที่ได้เห็นผีวิน งานนี้ถาปัตต้องง้อคิมหันต์อีกครั้งเพราะความกลัวผี!
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgFA0JqSpILfOSC5QjBROeu5TqtZayAJfO4OypAQXwsHRc-K4cGLhz2NzCFViNmKyd-wPovHsEjPqXk2KA2i5V5nRmA9Y9nOzQ78WUlpfX0HNT7h08kHOGJ9dl2XYmO-MHnRor2I7wyrv8/s320-rw/2.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiZU8G230Xasj_4fspkMuRL2_VRhPMSq_ifQSeaPcBbP0-C0MznX4MacL1U1HP7P8Zxcptd1itmHTic7OFTDk1Fx81ody_ez2E6SPSP7xKh7B3dPGw24vdsdf6ei_SOZsuIgz48vYsFkuo/s320-rw/3.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhvLUeREmf35jCnY2NGKaiAs1-HJajpMkVsJ_Mr40TGHbX9zDzz961NkPEbmqb9379gT0BRPMvChXufKiyXRDSHyPZMmMwT82S5eDx1t0VxwOanJSHfs0gFO7voOp6jmjQO0j9j8S4MHi8/s320-rw/4.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjwQjTk_Y4gkZoszgdkdY9zT3-gcS_Ya-Uk46icn1iTkMzMFtQaN-Z6LHk2v9olXMiMHdzB3Z33uFcWmAmbes-qYibnhObQQWorb7IEaBjFRygDfTpsRsxGRHsW1oacvZGjYJobpUzHUpg/s320-rw/5.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj9exxQ4C2bpQFyXZLfueCfr81EZfrhkhl2ZkYd1So0Q98UzgFSCTHgAHKmiL1sMea6LhlaW_mRu3UqV3mLCzrXDTS-JRCwgehFbb0z9Eah6xAqoZM4TJP3bv8BafpQ3wOO7QAZrcdUlt4/s320-rw/6.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgLLCHEryKN-heYcOrthh4QlTHTQARWlemOg57GV6WHh7snSKbaD1BN1OPCZ43T59PozYV6U7aKgVnfcuA3bYZezzKnJq7PTelftmsjWSkp8pBSVJOImjEIFQb2ORFm1ip3lnCwABwbTos/s320-rw/7.JPG)
Social Plugin