![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjVFS9DhjCUi5pmvC37H4QRj-lLwvm26IRbSF3rWPRcGrTLetx-zsIKrMiE-OpBomMedrmV19HgsljUDRjIw5qkPMUrvd35Q0UkAByyb4yAXpcEyeLt7YxR4ZOrTI0J9ZPkfN_xeudoNQc/s320-rw/1.jpg)
ถึงจะดูคนละขั้วคนละแนว แต่พอพระเอกซ่าเซอร์ แน็ก-ชาลี ปอทเจส และนางเอกหน้าหวาน พิม-พิมประภา ตั้งประภาพร ถูกจีบมาเล่นภาพยนตร์คลาสสิกโรแมนติกคอมเมดี้ “วัยอลวนฮ่า!” ของ “เอ็ม พิคเจอร์ส” และ “เดอะ ฟิฟท์ เอลลิเม้นท์ ฟิล์ม” กลับกลายเป็นมวยถูกคู่ซะจน ผู้กำกับ เอ๋-ไพโรจน์ สังวริบุตร ถึงกับชมว่าเคมีเข้ากันเกินกว่าที่คิด
แน็ก กล่าวว่า “ในเรื่องนี้ผมรับบทเป็น “โต๋” ครับ เป็นลูกชายแท้ๆ ของ “ป้าอ้อ” ที่แสดงโดย พี่อ้อย-จิระวดี อิศรางกูร ณ อยุธยา ก็จะเป็นนักเรียนนอกแสบ ๆ กวน ๆ คาแร็คเตอร์ก็เป็นตัวผมเลย เพราะตอนที่อาเอ๋-ไพโรจน์ ติดต่อมาอาบอกว่าให้ผมเป็นตัวเอง อาเอ๋ชอบตัวตนของผมที่อาเห็นจากอินสตาแกรมครับ ก็เลยไม่ยากหรือกดดันอะไร ผมกับพิมรู้จักกันมาก่อน เขาเป็นเพื่อนของเพื่อน แต่ไม่เคยมีโอกาสร่วมงานกัน พอมาเล่นหนังด้วยกันก็เลยทำให้เราทำงานง่ายขึ้น เพราะพิมก็เป็นนักแสดงที่มีความตั้งใจคนหนึ่ง ผมสบายใจที่ได้ทำงานกับเขา เท่าที่ได้ดูการทำงานของเขา เขาตั้งใจทำงานมากครับ การที่รู้จักกันแล้วมาร่วมงานกันทำให้เราทำงานง่ายขึ้น เขาเป็นคนนิสัยดีด้วยครับ”
พิม เผยว่า “บท “อั้ม” มีสิ่งเดียวที่ไกลตัวพิมคือมีความขัดแย้งกับพ่อ ซึ่งตัวจริงพิมไม่ใช่แบบนั้นเลย แต่ก็ไม่ยากนะคะ เพราะเราก็สร้างภูมิหลังของตัวละครไปว่าชีวิตของอั้มเคยเจอกับอะไรบ้าง ถึงได้ไม่ลงรอยกับพ่อ เราก็แค่ใส่ความรู้สึกของอั้มเข้าไป แต่ก็มีความยากตรงที่พิมต้องไปทำการบ้านว่าจะทำยังไงให้เราเป็นคนที่ยังสดใสอยู่ แต่ลึก ๆ เราต้องมีความน้อยใจและอยากได้รับความรักจากคุณพ่อเหมือนกัน เวลาแสดงแต่ละซีนก็ต้องคุยกับผู้กำกับซึ่งก็คืออาเอ๋ว่าอยากให้เราเล่นออกมาเป็นแบบไหน เพื่อที่จะไปในทิศทางเดียวกัน ในส่วนของการร่วมงานกับแน็ก แน็กก็คือแน็ก คุยด้วยแล้วเบาสมอง คาแร็คเตอร์ในเรื่องคือตัวเขาเลย เวลาเข้าฉากก็เหมือนอยู่นอกฉาก เล่นธรรมชาติ ทำงานกับเขาสนุกและตลกมาก ดีใจที่ได้ร่วมงานกับเขาค่ะ”
เอ๋-ไพโรจน์ กล่าวว่า “ที่เลือกแน็กและพิมมาเล่นเรื่องนี้ เพราะเคยเห็นแน็กจากไอจีของเขา เขาเป็นตัวแทนพระเอกที่สนุกของยุค เขามีอารมณ์ขันและน่ารักและมีจิตใจดี ถ้าจิตใจไม่ดีคงเล่นกับตัวเงินตัวทองไม่ได้ ส่วนน้องพิมเคยร่วมงานกันมาก่อน เขาเป็นเด็กมีความสามารถสูงมาก เขาเก็บรายละเอียดในสิ่งที่เราอยากเล่าในเรื่องได้ดี คู่แน็กและพิมดูคนละขั้วกัน แต่พอเล่นหนังด้วยกันกลับเคมีเข้ากันมาก เป็นธรรมชาติทั้งคู่เลยครับ”
“วัยอลวนฮ่า!” ได้รับการสนับสนุนโดยการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย, ตรีเพชรอีซูซุเซลส์, ผลิตภัณฑ์บะหมี่กึ่งสำเร็จรูป ตรามาม่า และ ขนมปังกรอบตราโฮมมี
จูงมือคนที่คุณรักมาย้อนอดีต ดื่มด่ำกับความรักไร้ขีดจำกัดสุดคลาสสิคกันได้กับ "วัยอลวนฮ่า!" วันจันทร์ที่ 12 เมษายนนี้ ในโรงภาพยนตร์ใกล้บ้านคุณ
Scoop แน็ก-พิม
https://youtu.be/PF73tL62Y2c
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgf9Nb5izhzbTAFRWxmJujk6b3fNmoAc9eoD3uCr0ZMIP-y6elQnDLsUEvZvCoGRnGIka6IMUw5R5hlUpxUC_FLMNOiNJjGwljidwu1cfHMRucbboEBurAaBcI4ayYBK-rI23goaMwyA-s/s320-rw/2.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEga9QFBI-i_WG5zgSwfwqZumOnjn7L6TEu2ktNKvEIaGdqPlSQX_-hdls5ZUl9LPzizb4w8Z014d4D9THzHx_gZyYrAr9R5492y76rEbSkJ0QOvXDIL3YQp5LzfYsQxc4Tw5bYS32RQe74/s320-rw/3.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj5SwHz5EA2aa5RHDWYgnaLZjYKyPz9Bi8zphleXyjwVj_qLjt7VeCKKnsOa0Yz_aoGq0xjomLYm88Mcj07t1X6jby8ZBOpMZtuXTzuC7aYSnbPnGIooPnK3qhP9w6fNJmq2oH7J-9bBI0/s320-rw/4.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhpQO1aZLmlXA_dyYEKVjkCUjrTNyC4-aT0egm-8O19pM3aWshrSv2W21GcFyHEe7C1WEG9N76Rc9G2ZJ2-BgWU3Eu-0sk28Nh6FHRA88beRSkYT4_MJIbmsudF0exU_TSNVvjUJkf4Q4M/s320-rw/5.JPG)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhliSJY4Jf5al9wJE1WMBPlPC1Pne4imdmaQDaZDw8jHneUvIhKTP-ucCPUs-aSk4P5J-YsUWQZg0PMT0hu599gYbLgfzxqTkkx55FKHYA-5eJnUZvvGtPJ9cmbFuZFu9sVzY_fzwR-MAg/s320-rw/6.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiAiEXdQP_tA3avOqLi4xXazUunACfumN7lIsVgLzNg3mJfw5YK_FOMSmUnoYYCuXsmYoc3tbxFrJzTvqzf4v1VJ8WWGshyphenhyphenguPYSfI6iw1LYZmPGEincNyMKNZHYrVGuYnfR03JRhPyjKM/s320-rw/7.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiRHBuL2dgj73FJA6ZiK3JS5v54Gv8_lkTOy8gGIqgka3h0peMLYWCOmHG_ExNdtL82BICSubPqFq6VhbOqrrEZLD0WZLjYXeb8ZSG1QHtXUXOJ-dRzNPYMA-q-txMHGy2l4lUGLJr1qZw/s320-rw/8.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjj28AfsJcYYN7DFzk_f8sktMDkUy35QbHhNzmCObPqdGjLB6DUsBpBPct3GPWWx0QxTLQvf3glrUZIELIIOcoPH6Yijkyd50Mrhd2alOqzHbAbxpKtjm1tfes6rxACdL1hXYxeJrCvvl8/s320-rw/Character+Poster+%25E0%25B9%2581%25E0%25B8%2599%25E0%25B9%2587%25E0%25B8%2581+-+%25E0%25B8%259E%25E0%25B8%25B4%25E0%25B8%25A12.jpg)
Social Plugin