เริ่มแระ มาแระ ดราม่า น้ำตาหยดแหมะ ...แหมะ ในซีรีส์ที่หลายคนชื่นชอบ “ศึกวัดใจนายฉลาม” งานนี้ดราม่าสุดสุด บอกรักอยู่เมื่อวันก่อน มาวันนี้บอกเลิกกลางอากาศอะ แบบสัญญาใจที่ให้กันไว้เป็นศูนย์จ้า แต่ไหงเป็นฝ่ายบอกเลิกผู้หญิงเอง ตัวเองกลับน้ำตาไหลอะหนุ่มไมค์ วันพฤหัสบดีที่ 5 และ วันศุกร์ที่ 6 นี้ เวลาห้าทุ่มตรง ทางช่อง 9 MCOT HD หมายเลข 30 พลาดไม่ได้ กับเรื่องราวที่กำลังเข้มข้น ระหว่าง “ไมค์-พิรัชต์ นิธิไพศาลกุล” และ นาเงอกสาว “จวี จิ้งอี”
ความรัก และ การแข่งขัน ได้เริ่มต้นขึ้น เมื่อป๋ายหย่งเจ๋อ (ไมค์-พิรัชต์ นิธิไพศาลกุล) นักว่ายน้ำผู้มีพรสวรรค์ของจีนดันไปมีเรื่อง จนทำให้ชีวิตตกต่ำถึงขีดสุดเพียงชั่วข้ามคืน ขณะเดียวกันเค้าก็กลับไปหลงรัก ซ่ง ฉาฉา (จวี จิ้งอี) ซึ่งเป็นอดีตแฟนของ หลานเทียน (อวี่หาว) เพื่อนรักตัวเอง เรื่องราวความสัมพันธ์จะจบลงอย่างไร ห้ามพลาดความสนุกทุกฉาก ทุกตอน
ตอนที่ 26 ออกอากาศวันพฤหัสบดีที่ 5 พฤศจิกายน 2563
หลังจากป๋ายหย่งเจ๋อ (ไมค์-พิรัชต์ นิธิไพศาลกุล) กลับมาก็ไล่ซ่งฉาฉา (จวี จิ้งอี) ออกจากการเป็นเชฟส่วนตัว ซ่งฉาฉา (จวี จิ้งอี) ไม่ลดความพยายามตามไปตื้อ ป๋ายหยงเจ๋อ (ไมค์-พิรัชต์ นิธิไพศาลกุล) ข่มใจบอกเลิกเธอโดยใช้ลี่เป่าเป็นข้ออ้าง ทั้งหยงเจ๋อ (ไมค์-พิรัชต์ นิธิไพศาลกุล) และฉาฉา (จวี จิ้งอี) ป่วย หลานเทียน (อวี่หาว) ยืมโอกาสนี้เข้าใกล้ฉาฉาบอกให้ลืมป่ายหย่งเจ๋อ (ไมค์-พิรัชต์ นิธิไพศาลกุล) และประสานงานช่วยลุงของฉาฉา ให้ออกจากเรือนจำ ป๋ายหย่งเจ๋อ (ไมค์-พิรัชต์ นิธิไพศาลกุล) ไม่ยอมไปรับการบำบัดกับอาจารย์ฟางจิงจิง โดยอ้างว่าตัวเองหายป่วยแล้ว ส่วนหลันซินยังตามติดโค้ชหวงไม่เลิกเพื่อจะรับผิดชอบเหตุการณ์ในคืนนั้น
ตอนที่ 27 ออกอากาศวันศุกร์ที่ 6 พฤศจิกายน 2563
หลานเทียน (อวี่หาว) โกรธมากที่รู้ว่าซ่งฉาฉา (จวี จิ้งอี) ยังตัดใจจากป๋ายหย่งเจ๋อ (ไมค์-พิรัชต์ นิธิไพศาลกุล) ไม่ได้ จึงสั่งให้นักข่าวปล่อยข่าวเรื่องเหตุการณ์เมื่อสิบเอ็ดปีก่อน ป๋ายหย่งเจ๋อ (ไมค์-พิรัชต์ นิธิไพศาลกุล) สารภาพกับซ่งฉาฉา (จวี จิ้งอี) ว่าตนเป็นคนทำให้พี่ชายเธอต้องจมน้ำตาย และนี่เป็นสาเหตุที่ทำให้เขาตัดสินใจเลิกกับเธอ เรื่องของป๋ายหย่งเจ๋อ (ไมค์-พิรัชต์ นิธิไพศาลกุล) ในอดีตกลายเป็นข่าวดังแพร่ไปทั่ว นักข่าวต่างก็รุมตามสัมภาษณ์เขา อย่างไรก็ตาม ข่าวนี้ดูเหมือนว่าจะเป็นเรื่องจริง แต่แท้จริงแล้วเหตุการณ์เมื่อสิบเอ็ดปีก่อนนั้นมันยังมีอะไรมากไปกว่านั้นที่หลายคนยังไม่รู้ เพราะคนที่เป็นต้นเหตุทำให้ซ่งจื่อห้าวจมน้ำตายจริงๆแล้วไม่ใช่ป๋ายหย่งเจ๋อ (ไมค์-พิรัชต์ นิธิไพศาลกุล)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjMYRPI2DrJiCj2UtZyg37Qeth9h7Kg2u4V2RSxzAeu3KgR6cHh9c-X0XYR0jJqA1Oc9uJuIb3JmU5q_uDE58zwoGyvPVdmh1oMh4_UR8YxMb-Zi2QbK2_yZKE7uc8gW_DhjxfqcNyTiGo/s320-rw/14.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg5SkrfkLmxdbMNrJq_8ZxgUy0tBB6cUpR_cKcRg23UCBsR9SB__3UKfwnLOxF6-RlK78gVr1sGVDCvoeGotK9zGbxykhffl76RPb4lPXQxklVKUR3vUxLlVCKysi5ELGEqLABBTwh6Ja4/s320-rw/13.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg096rRVdxDZl40B6MQMjeACJaDmov0exRIy6YyzW5zKP3HXbH-c8JXIBxt1T0zuGO5AzS0Qo2Za7ylu3UUeWTKf7yFE9mdcMPhYdaSNh_-7GX_5xAaJCuzXajGcsl14rYBRelhtoYHHK4/s320-rw/12.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh9A7CMS6KP9Jat0YP7H6t1XSR-G1qL-RA0nUwglK8FTkC9N0pC-cuPj5NJpEs1zGmc-mFER_2eM4rEw6Mrulzm3Ua92OrcXDyxMovxDoWJ6UrTpPlqjYdRDhdtCMGGOW3y3WStXoZ9OcM/s320-rw/11.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgQ2Vbf2WGrD0u00HExTXfL1KLOMtJmSmFKKLcJ5RjlXtgrCJgAaNZgaKPbfQA1W5deaPz0FU6E8FSdbG6OICDBYq04vb-gh_Y6xNd2vgOxr4bk2rQK_lfU821u9ttrgRjofxdUaVIQ4c0/s320-rw/10.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhmGI8KRyBJWyo6MVY8sf3mOp60fbyW74o3poAQJz3xdlRGmO2_ct1bOvDj1aD2kPlhhI2AuT6S8ZirOBuTwo9xcwHERwGCORKVeeVQ4m8SxTJ-6cchLfDY2YTVwKOlze3E6pOGlELuXww/s320-rw/9.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhXbOupUDstq_A7suATr01RLtR0hXWy1DDUp3un9lcEl1mRg3-Tfzw1890D9GBDJJVJOVq46lfODa8At6TZ89SKqZjAM1jymGr-ditUGgCG7QZ1RfJhwOjxK5ffHTA7EzttHSH_7t1krCM/s320-rw/8.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEizYvX-X-FlMvohBypY3r_RoTDizsbG6ikSHWkkYhK5913BmmMteUQWzeiMlt386kUuVb8FOH3q7uiTsUesc2t-hmSFFysGtnMml7r3fmmytamWFu0laIRI6OMW4-mzXq5A6ckDJovxJo4/s320-rw/7.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiJKVz-9suYcvV21x2SPT1CQeZu383PLbenFx6F1U-pEHLwcigvCGALRynQuq8An47huFT1mnfYvt3T_IiKN3U0oHmHtcWOK8tI0OQUFWwaYFKEfsAp0ThxraC00erKwzq_4PD1p_KOsng/s320-rw/6.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjzAgtdV4IobLWfioj4-o8AFcCN6ZvjYMDXDk8e0ppUZNZB-D1B5CsKbhBqriGLofAuclZq8DicY7olTeumX9d91tZvKMarIxthKvSRwMlac5aV25AlZ417qDw3uQehi-X3xEVt_L2T05A/s320-rw/5.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhHOQfvy3qpmzRFOxJEo9cW1gyoIm7INKYKJcXPjple9E7bILEdIvAOkEGKXM87nz4G7e2zugSoPnL26TkJ5wNLpt8gjm8RSFI9pAu_xqiEFCnJ4QkTX7-nZb9CDkJ0fTwWcMnOohBxwO0/s320-rw/4.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiydnu6MUWXxf8x9n-V6l6bl4hdHbkcGs6iljjt97ovvu7XcIWO54gLzqKyAlzMB_Zkknr-eiyiLVrg2rTYYe4jBAcHD4T4W8vwbU8u6Ug_QpmdIKhR19WZMOtqqi21-aIRiyWWn2vaAxw/s320-rw/3.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjm-j-lj3ZahAAgVUQ2zCHDV-_h8wRWHuqLoxC9g85p5UBDxB6xcnO5ma6BcZZBon8vj4CEhybTmerP-MKQlxDOBX72Qn3AiP_lLvRAgk6GqoZ7PHEV2ko3CfpPpWtHlVQaCi0gs4gsy5o/s320-rw/2.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgw0iXo-IMtIvyc3ym3XLBRz27LVUhk30xMvv5OuTaXZyyyeBzz-mtM1LoIszvID_VCiVJRBaZh4GbsD-8MekDki8frK6B4_QXX7pqW4iY6yd3zSdfMoRrXuQOQf5rM8mXxXhhXXAB5dUI/s320-rw/1.jpg)
Social Plugin